หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าใช้ Window Vista ต้องโหลดยังไง  (อ่าน 2022 ครั้ง)
แบบว่าแฟนผมถามมาอ่าคับ ว่าเค้าไปลง Windows Vista มา พอจะเข้ามาโหลดฟอนท์แล้วมานไม่เหมือนเดิมอ่าคับ ... ต้องมีวิธีการโหลดยังไง ผมเองก็ไม่ได้ไปดูที่หน้าคอมด้วย เพราะแฟนผมอยู่ที่เซี่ยงไฮ้อ่า เลยไม่เข้าใจปัญหาเค้าเหมือนกัน - -"
ผมก็ใช้ vista เข้ามาโหลดก็ได้เหมือนเดิมนะครับ....

หรือจะเป็นการติดตั้ง f0nt ใน vista ถ้าเป็นแบบนั้นก็ เข้าใจว่าน่าจะเป็นเพราะ interface เปลี่ยนไป เลยหา font folder ไม่เจอ (หรือเปล่า) ถ้าเป็นแบบนั้นให้เข้าไปที่ control panel แล้วเปลี่ยนเป็น classic view ทุกอย่าจะกลับมาคล้ายกับ windows xp แล้วก็ install new f0nt ได้เหมือนเดิม

ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยครับ

where there's a will there's a way
หน้า: [1]