หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: จักรี ผ่าง!!  (อ่าน 151195 ครั้ง)
สวัสดีครับ   ไม่รุ้ว่าจะโชว์อะไรดี เพราะไม่มีงานจะโชว์อะครับ  แต่ที่ตัดสินใจ
ว่าจะโชว์ในวันนี้ ก็เพราะ กะว่าจะโชว์งานของพี่ๆในทีม
ที่รับงานทำงานด้วยกันมานาน และเพื่อน ในกลุ่มอีก คนสองคน   คงไม่ว่ากันนะ ....

แต่ถ้ามาตรฐานงานมันต่างกันมากให้ฟันธงไปเลยว่า งานที่ห่วยอ่ะของผม
ส่วนงานที่ดีอะของคนอื่นเค้า....แต่อย่าคิดว่าผมจะอายนะครับ
เพราะผมได้ออกตัวไปแล้ว ที่หัวข้อกระจู๋..

อะมาเริ่มกันที่งานแรก ของผมเลยละกันนะครับ ก่อนที่จะโชว์งานของคนอื่นในกลุ่ม
พอดีขุดเจอ งาน แรก ในเครื่อง มันทำให้จิตใจร้อนเร้ากระเส่ารัว...

เป็น งานชิ้นแรกที่ทำตอนอยู่ ประมาณปี 2 เทอม 2 ถ้าจำไม่ผิดน่ะนะ 
พอดีที่บริษัท มีโปรเจ็บ เว็บไซต์กฏหมายของทรูมาให้ทำ เขาก็เลยแบ่งงานพวก banner
มาให้ผมทำ ก็กว่าจะผ่านเล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันสำหรับงานแรก   ไปขุดมา
ก็ยังดีที่มันยังออนไลน์อยู่  คอนเซ็ป ก็ ไม่มีอะไรเท่าทีจำได้ ก็เป็นเว็บที่รวบรวมข้อมูล
เกี่ยวกับกฏหมายข้อบังคับต่างๆเอาไว้ และผู้ใช้ก็สามารถดาวส์โหลดมาอ่านได้
ในรูปแบบของไฟล์ต่างๆ  มันอาจเป็นแบนเนอร์เล็กๆแต่ผมภูมิใจมากเลยละตอนนั้น
ภูมิใจที่ได้ตังค์ คริคริ

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/6c9984ce9e6c03ea72a9dd6752ed6fc9.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/6c9984ce9e6c03ea72a9dd6752ed6fc9.swf</a>

ทุกคนคงจะแปลกใจกันละซิว่า  ตั้งจู๋นี้ขึ้นมาเพียงเพื่อโชว์งานเดียวเองนะเหรอ?   
คำตอบ คือใช่ ครับ    หมีโหดดดด:

อะลืมไปส่วนอันนี้แถม

ทำ ลองดู ก่อนที่จะเอาของคนอื่นส่งไปอีกที จึ่งได้รู้ว่า ตูมือไม่ถึง  เศร้า

* ท่านคงสงสัยว่า  งานเอ็งน้อยอย่างนี้ทำไมไม่ตั้งโชว์ งานของคนอื่นไปเลย 
ผมบอกได้อย่างเดียวเลยว่า เห็นอย่างนี้ ก็อยากโชว์เหมือนกันนะจ้ะ  (อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2009, 00:51 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กรี๊ดดดดด

อย่างน้อยพี่จักรีก็เป็นต้นแบบอวตารนะ หมีโหดดดด

ปล. มาตรฐานฮ่ะ
ปล. อีกที งานทรูสวยนะ เดือนชอบ กรี๊ดดดดด

เอ๊ะ พิมพ์ถูกนี่ หน้าแตก ทำไมเห็นเป็น มารตฐานล่ะเมื่อกี้ ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2007, 19:45 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แป๊ก  หมีโหดดดด

ว้ายๆ เคยโชว์ตูแล้วนี่  คริคริ

Today you , Tomorrow me.
 กรี๊ดดดดด

แต่ดูวีดีโอไม่ได้อะ  ง่ะ
งานทรูน่ารักอะ พี่จักรี  กรี๊ดดดดด

หน้ามึน
 เศร้า  แบ่งๆกันดูอะพี่ มันมีอยุ่แค่นี้นี่นา

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กร๊าก เฮ้ย ชื่อกระจู๋ไม่แป้กนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด

อย่างน้อยพี่จักรีก็เป็นต้นแบบอวตารนะ หมีโหดดดด

ปล. มาตรฐานฮ่ะ
ปล. อีกที งานทรูสวยนะ เดือนชอบ กรี๊ดดดดด

เอ๊ะ พิมพ์ถูกนี่ หน้าแตก ทำไมเห็นเป็น มารตฐานล่ะเมื่อกี้ ฮือๆ~

พี่แก้ทันอ่ะจ้ะ   โปรเจก ด้วยนะ ไม่ใช่โปรเจ็บ

แต่ยังไม่ได้แก้ โปรเจ็บ เลยนะฮะ หมีโหดดดด
เอ๊ะจงใจชิมิ หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อะ พอตั้งจู๋แล้วก็พยายาม ค้นหางานตัวเองใหญ่เลย  แต่ก็ไม่มีแหะ  ง่ะ 
 เจออันนี้ๆ เป็นแบนเนอร์ อีกนั่นแหละ

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/2eb6cae15698bb09aa8de9c33d1aae7b.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/2eb6cae15698bb09aa8de9c33d1aae7b.swf</a>

ต่อด้วยงานของพี่ที่เป็นคาแร๊กเตอร์ ดีไซน์ ในทีม.. เกี่ยวกับโปรเจกการ์ตูน
ที่กำลังจะทำกัน ค่อนข้าง เป็นโปรเจกระยะยาวหน่อย จนผมต้อง
ขอให้มันเป็นนิยายได้มั้ยเพราะผมวาดรูปไม่เป็น... หมีโหดดดด

จริงๆ จู๋นี้ต้องไปคุ้ยโพสของพี่จักรีที่แป๊กๆ ทั้งหมดมาแปะรวมๆ ไว้นะเนี่ย
น่าทำดีออก ฮิ้ววว

อุ๊ย ชอบแบนเนอร์ฟ้าดำ เจ๋ง
ขอลอกซะเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อะแถม เผื่อ ฮา

จักรี คนที่อยู่ในกระต๊อบใช่มั้ย  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เอือม

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 23