หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังฟอนต์ powerpoint ไม่ได้คร้าบบ  (อ่าน 22178 ครั้ง)
ลาวลี่แน่เลย  ชิ

ไม่ชอบคำนี้ค่ะ  ลันล้า

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า

ไม่ชอบคำนี้ค่ะ  ลันล้า

ไม่ชอบเหมือนกันครับ ไอ้มืดหมี/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2007, 12:55 น. โดย ภูกระดึง อ๋าห์ » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ลาวลี่ แปลว่าเสียงดังครับ หมีโหดดดด/

งบน้อย
นึกตั้งนานว่าแปลว่าอะไร กว่าจะอ๋อ..  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.

ลาวลี่ แปลว่าเสียงดังครับ หมีโหดดดด/

จริงๆ ผมต้องการสื่อความหมายว่า   "Lao" น่ะครับ

แต่ว่า มันก็เคอะๆ เขินๆ ไงไม่รู้  เลยใส่ "ลี่" ลงไปด้วย  กลายเป็น adjective  (อิอิ)

ว่าแต่ ปัญหาของผมล่ะ  อย่าพึ่งมาขำกันดิครับ  ง่ะ
อย่าใช้คำหมิ่นชนชาติอย่างนี้เลยครับ
เว็บนี้มีเพื่อนชาวลาวเข้ามาเยี่ยมชมนะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อย่าใช้คำหมิ่นชนชาติอย่างนี้เลยครับ
เว็บนี้มีเพื่อนชาวลาวเข้ามาเยี่ยมชมนะครับ

ครับผม  จริงๆแล้วผมไม่ได้ต้องการหมิ่นนะครับ

เพราะเมื่อก่อน  ผมเคยอ่านบทความนึงแล้วผมก็คิดได้ครับ

เอาเป็นว่า มันติดมาอ่ะครับ  เด๋วลบให้ก็ได้ครับ

-------------------------------------------------------------------

ว่าแต่ ไม่มีใครช่วยผมได้เลยหรอ - -
งั้นก็มีสองทางค่ะ

- ซิปไฟล์พรีเซนเตชั่นรวมทั้งฟอนต์ที่คุณจะฝังแล้วอัปโหลดไว้ที่ไหนซักที่
แล้วเอาลิงก์มาแปะไว้ที่นี่

- เอาฟอนต์ไปลงใน Control Panel ของคอมที่โรงเรียนด้วยเลย หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 [2]