หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: รับใบปลิวไหมครับ?  (อ่าน 9757 ครั้ง)
ไม่ตั้งเป็นโพลดีกว่า แค่อยากรู้ความเห็น ว่า..
        ปกติเวลาไปเดินเที่ยว หรือเดินเล่นแล้วพบเจอคนยืนแจกใบปลิว หรือเอกสารประชาสัมพันธ์ต่างๆเนี่ย รับกันบ้างไหม ปกติผมจะรับนะ เพราะถือว่าช่วยๆเขา จะได้หมดๆไป เขาจะได้กลับบ้านเร็วๆ
        เรื่องของเรื่องก็คือ ไปเดินที่ Future park รังสิตแล้วเจอคนแจกแบบนี้ เป็นผู้หญิงตัวใหญ่ๆ ผิวคล้ำๆ ใส่ผ้าโพกเหมือนผู้หญิงอิสลามทั่วไป แจกอยู่ตรงทางเดินระหว่าง Future park รังสิต ไป Major อ่ะ คือถ้าใครเดินผ่านแล้วไม่รับ เธอจะจับยัดใส่กระเป๋าเลย
        แต่ผมโดนหนักกว่านั้น คือเขาจะชอบส่งให้ พอรับแล้วเธอจะลามมาจับหรือตีท้องบ้าง แขนบ้าง หนักๆนี่เคยโดนจับแก้มเลย (อันนี้เคยโดนครั้งเดียว) พยายามเดินหลบๆ แต่น้อยครั้งที่จะพ้น ไม่ทราบว่าใครที่เคยเดินแถวนั้น แล้วเจอคุณคนนี้ โดนแบบผมบ้างมั้ย เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยกล้ารับพวกใบปลิวแล้วอ่ะ กลัว!  เศร้า

where there's a will there's a way
สมัยอ่าน hesheit ของพี่ตั้ม ก็เลยอินไปกับการ์ตูนครับ
เจอใบปลิวมาก็เลยรับหมดแหละ
หลังๆ ก็เจอแบบน่าหมั่นไส้แบบที่ว่าเหมือนกัน ก็เลยดูเป็นรายๆ ไป

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รับบ้างไม่รับบ้างค่ะ
บางทีเรารีบๆ แล้วคิดว่าหาที่ทิ้งยากก็ไม่รับ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

ไม่รับค่ะ จะรับเฉพาะที่อยากรู้รายละเอียดจริงๆ  เพราะมันไม่แฟร์กับคนทำ

ยิ่งเราเป็นคนทำอาร์ตด้วยนะ ทั้งถ่ายรูปคิดเวิร์ดดิ้ง  เห็นคนไม่แม้แต่จะชำเลือง

รับๆไปและขยำทิ้งต่อหน้า มันสะเทือนใจค่ะ ฮือๆ~

อย่าใช้คำว่าสงสารเลยค่ะ เพราะนั่นเป็นงาน มีการจ้างงาน เราต้องใจแข็งค่ะ หมีโหดดดด

\\\ ถ้าเจอแบบนั้น คงจับแก้มคืน  หื่น

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
รับเฮอะ อ่านสักนิดก็ยังดีไม่มีสาระก็ทิ้งถังขยะไป
สงสารคนแจก

ปล. ผมเคยไปทำงานแจกไอ้พวกนี้ด้วย รุ้ว่าบางคนไม่อยากรับต้องมีเทคนิค (พูดซะคอแห้ง)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอสารภาพค่ะ  ฮือๆ~

หลายครั้งที่คนแจกยืนไกล้ถังขยะ
อรรับปุ๊บ ก็ทิ้งถังตรงนั้นเลย

ถืออยู่แค่เสี้ยววิ
ไม่มีแม้แค่มอง

ฮือๆ~

เวลาไปสยามเจอบ่อยค่ะ พวกแจกเรียนพิเศษอ้ะ
เค้าพยายามยัดเยียดกันมากๆเลย เห็นเป็นเด็กด้วยมั้ง (ตอนม.ปลาย)

ก็รับนะคะ เพราะคุณแม่บอกให้รับอ้ะ ช่วยๆกัน
เวลามีให้กรอกแบบสอบถาม ถ้าไม่ได้ไปคนเดียว ไปกับเพื่อนก็ช่วยเค้าทำ

แต่ที่จะไม่รับคือพวกแจกตามสะพานลอย แล้วยัดมาหลายๆใบอ้ะ
แถมระหว่างทางก็จะมีแต่ใบพวกนี้ขยำทิ้งเกลื่อนบันไดเลย   ง่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
90% คือ .... เงินด่วน  หน้ามึน

Today you , Tomorrow me.
ส่วนมากจะรับ พอเดินผ่านถังขยะก็ทิ้งค่ะ

ได้พวกเรียนพิเศษบ่อยเหมือนกัน ทิ้งทุกที  หมีโหดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

แล้วแต่ความตั้งใจของคนแจกครับ อ่าน (ผ่าน ๆ) ทุกอันด้วย

อันไหนน่าสนใจก็เก็บไว้ อันไหนไม่สนใจก็ทิ้งลงถัง

พวกที่ยัดเยียดอย่างน่าเกลียดอย่างพวกแจกใบปลิวเรียนพิเศษแถว ๆ ใต้สถานีรถไฟฟ้าสยาม มันจะหยิบทีละ 3-4 ใบยัดใส่มือหรือกระเป๋าเราเลย เราก็ทิ้งใส่ในกองใบปลิวรอแจกของมันตอนนั้นเลย

งบน้อย
เมื่อตอน ม.ปลย อรจะสะสมใบปลิว รร.กวดวิชาแห่งหนึ่ง
เขาจะแจกหน้ารร.

เพราะอรแอบปิ๊งคนที่อยู่ในใบปลิว
เค้าเป็นเด็กเรียนดี ที่มาเรียนที่นี่ แล้วก็มีรุปถ่ายเค้าเอาไว้

อรจะคอยมองหาเค้าว่าแต่ละรูปเค้ายืนที่ไหน

ถึงขนาดตัดรูปจากใบปลิว ใส่กระเป๋าตังค์ไว้เลยนะคะ  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2007, 20:42 น. โดย หมีโหด* » บันทึกการเข้า

โห ฟังดูน่่ารักแบบวัยสะรุ่นดีจังพี่อร  กรี๊ดดดดด

ของนานาก็คล้ายๆ แต่เอามาล้อกันมากกว่า  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แทบจะไม่รับเลยค่ะ เพราะเอาไปทิ้ง  ง่ะ
รู้สึกว่ามันเปลืองกระดาษค่ะ ให้คนที่เค้าจะได้ใช้ประโยชน์จากมันจริงๆเอาไปอ่านดีกว่า

<3.
พริตตี้แจกก็รับ อักลี่แจกก็มือไม่ว่างครับ

กาก
อ๊ะ ตอนนั้นฟังโฆษณา เกี่ยวกับใบปลิว
เค้าบอกประมาณว่า การแจกใบปลิว ถือเป็นการสิ้นเปลืองทรัพยากรโลกเป็นอย่างมาก
คนเพียง 2% เท่านั้นที่จะอ่าน บลาๆๆๆ
. . . . . ก็จริงแฮะ - - 

แถวโรงเรียนชอบมาแจกพวกเรียนพิเศษ
นักเรียนรับมาเสร็จ ก็ทิ้งเลย โยนทิ้งกันตรงนั้นเลยทีเดียว ใบปลิวก็เกลื่อนกลาดเต็มถนน บางคนก็เอาไปทิ้งขยะ (ยังมีคุณธรรมเหลืออยู่บ้าง)
พอเห็นอย่างนั้น ก็เลยไม่รับมันซะเลย - -
รู้สึกว่า รับไปก็ไม่ได้อ่าน ไม่ก็เอาไปทิ้ง

แต่เดี๋ยวนี้ การแจกใบปลิวน่ากลัวมากกกก T Tแถวเดอะมอลล์ น่ากลัวสุดๆ
คือถ้าไม่รับก็คือเดินตาม ตามประมาณ 2เมตร 
แล้วก็มองด้วยสายตาประมาณว่า ไำม่รับน้องตาย  ไม่ใช่สายตาแบบรับเถอะค่ะน้อง พี่รีบกลับบ้าน - -*
หน้า: [1] 2 3