หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเยี่ยมเพื่อนที่โรงพยาบาลบ้า  (อ่าน 31786 ครั้ง)
แต่เรื่อง ฆ่าตัวตามหมู่นี่ หมอแมวไม่ต้องเป็นห่วง ครับ เพราะคนในสังคมจับตาดูวัดนี้กันเยอะ ถ้าจะมี ก็แค่เอาปืนไล่ยิงชาวบ้านเท่านั้นเอง   

แต่มันก็ไม่แน่นะ ถ้าเขาทำแล้วเขารุ้สึกปลื้ม เค้าอาจจะทำก็ได้
อ๋อ สร้างกุศล ด้วยการทำให้คนที่โดนยิง ไปชาติหน้าเร็วขึ้น หลุดพ้นจากวัฏสงสารเร็วขึ้น  หมีโหดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แค่ ยกตัวอย่างอะครับหมอ  คริคริ    วัดไดเกียวฯเขามีรุปแบบ ของเขา เองน่ะนะ   ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่ายนะครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่ายนะครับ เจ๋ง

ทูที โลว์สโมคนะครับ  (อิอิ)

ส่วนเรื่องการนั่งสมาธิแล้วลมปราณแตกซ่านเนี้ย อาจจะเป็นเพราะหมกมุ่นไปนะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
น่าสงสารแฮะ คุยกับพระอาทิตย์  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ศาสนาคริสต์คำสอนเค้าสอนให้เชื่อมากๆเลยแหละค่ะ
ไม่ค่อยใช้หลักเหตุผลเหมือนศาสนาพุทธเท่าไหร่
คงได้รับอิทธิพลตรงนี้ด้วยมั้ง

<3.
เหมือนกับว่ารักษาให้หายได้แต่อาจจะมีกลับมาเป็นอีกได้รึเปล่าคะหมอแมว
ถ้าปรับสมดุลของสารสื่อประสาทได้ก็น่าจะดีขึ้นรึเปล่าคะ
แต่ว่าต้องกินยาตลอด
น่าสงสารแฮะ คุยกับพระอาทิตย์  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ศาสนาคริสต์คำสอนเค้าสอนให้เชื่อมากๆเลยแหละค่ะ
ไม่ค่อยใช้หลักเหตุผลเหมือนศาสนาพุทธเท่าไหร่

เอ่อ หนิงห์ ที่เค้านั่งสมาธิแล้วเป็นแบบนี้เพราะ ไปเชื่อทางพุทธนะจ๊ะ ไม่เกี่ยวกับคริสต์อ่ะ

สมาธิ เป็นเรื่องธรรมชาตินะครับ   ศาสนาเป็นแค่ บัญญัติ ที่สร้างขึ้นมาเพื่ออธิบายเรื่องของธรรมชาติ  สมาธิของแต่ละศาสนามีวิธีและรูปแบบต่างกันไป  แต่สุดท้าย มันก็อยุ่ในอารมณ์เดียวกันอยุ่ดี   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2007, 13:25 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

.......................................................................  เอือม เหรอจ๊ะน้องหนิง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เอ่อ ...  ฮิ้ววว
 ฮิ้ววว

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ผมว่าสมองอาจจะกระทบกระเทือนก็ได้นะครับ เห็นบอกว่าโดนตืบ  หมีโหดดดด

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
เอ่อ หนิงห์ ที่เค้านั่งสมาธิแล้วเป็นแบบนี้เพราะ ไปเชื่อทางพุทธนะจ๊ะ ไม่เกี่ยวกับคริสต์อ่ะ

ก็ตามประวัติ เค้าเคยนับถือคริสต์มาก่อนนี่ครับ
ทำไมไม่มีใครเข้าใจหนิง หมีโหดดดด

ผมก็คิดเหมือนหนิงนะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อูย  อี๋~
เรื่องศรัทธาแบบบ้าๆบอๆ เชื่อในเรื่องไม่มีเหตุผล นั่นคือมุมมองจากคนที่ไม่ได้เรียนรู้ในศาสนาคริสต์ครับ
การศรัทธาในพระผู้เป็นเจ้า ... เราพิสูจน์ไม่ได้ว่าพระองค์มีอยู่จริง แต่เรารับรู้ได้หลายๆทางครับ
ในขณะที่คำสอนอื่นๆของศาสนาคริสต์ ถ้าไม่ได้นับเรื่องศรัทธา ก็เป็นส่วนที่มีเหตุมีผล ....

อูย  อี๋~

หน้า: 1 2 [3] 4 5