หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: แผนการออกกำลังกาย  (อ่าน 48832 ครั้ง)
ยาที่ว่ากินแล้วอ้วนนี่ยาอะไรเหรอครับ แบบว่าผมผอมมากๆ สูง177หนังแค่55เอง เศร้า

ลองไปถามคลีนิคเสริมความงามอ่ะครับ ที่โคราชมีคลีนิครักสวยที่อื่นนี่ผมไม่แน่ใจ ต้องลองถามดูครับ

กินแล้วจะรู้สึกหิวมากๆ เลยครับ ง่วงๆ ซึมๆ ทั้งวันเลย ผมกินจาก 49 ขึ้นมาเป็น 57

ไม่รู้มีอันตรายหรือเปล่า ตอนนี้หยุดแล้ว แม่ห้ามกิน  ปลื้ม

ฉะนั้น ใครมีแผนการเล่นออกกำลังกายแบบเป็นแบบแผนไหมเอ่ย?

เช่น

วิดพื้นกี่ที
ซิทอัพกี่ที
กี่ชม กี่นาที
อะไรแบบนี้
เผื่อจะได้ทำพร้อมๆกัน

ผมวิ่ง ครึ่ง ช.ม. ครับ
ต่อด้วย ปั่นจักรยาน 20 นาที

แล้วก็ ทำพวกนี้สลับๆ กัน
- ยกดัมเบล  ประมาณ 4-5 ยก
- วิดพื้น 30 ที หรือไม่ ก็ บาร์เบล
-  ซิทอัพ ประมาณ 20 ครั้ง

พยายามออกกำลังกายให้ครบทุกส่วน  เพื่อให้ร่างกายสมดุล

ทำแบบนี้ น้ำหนักไม่ลดครับ แต่หุ่นจะดูดีขึ้น ไม่รู้สึกว่าเผละ

ป.ล. โชคดีที่มีฟิตเนส อยู่ใน โรงพยาบาล ตอนเย็น หลังลงเวร ก็ไปออกได้ตลอด

เปิดคลิินิกทำฟัน ที่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ
---->  http://www.dentalita.com/  <----
^
^
ผมก็เห็นด้วยกับ ข้างบนนะครับ

การลดน้ำหนักนี่ผมว่ายาก ถ้าจะมาลดด้วยวิธี ซิทอัพวิดพื้น ครับ

ต้องมีการ burn ไขมันไปครับ  [เคยพิมพ์มาทีนึงแล้ว]

แต่ถ้าออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ อันนี้ น้ำหนักไม่ลดครับ แต่ดูดัขึ้นเยอะ

แถมไม่เครียด ด้วยนะครับ

ของผมปกติ ตอนเย็นจะเล่นบาสเป็นส่วนใหญ่  เล่นจนหายอยากละครับ [ชม-2ชม]

แล้วก้อ cooldown ต่อมาก็วิดพื่น ไ่ม่ก็ ซิทอัพ

ส่วนยกเวทไม่ค่อยได้ยก เพราะ มันอยู่ที่บ้านก็เลยขี้เกียจ อยู่บ้านเล่นคอมอย่างเดียว -*-

- HJ™ : www.syringes23.com  ¦  - เวปไซต์เข็มสัมพันธ์ 23
เห็นด้วยอีกคนครับ
พอดีรู้สึกว่าการสุขภาพดีไม่ใช่การลดน้ำหนัก
แต่การสุขภาพดีคือกินให้อร่อยและออกกำลังกาย
(ตูก็ดีแต่พูด)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งั้นสงสัยตูจะุสุขภาพดีแหละ ออกกำลังกายยังไงไม่รู้ นน เพิ่มมาอีกโล  ปลื้ม
นั่นมันอ้วนแล้วครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ออกกำลังแล้วอย่าลืมเรื่องขับถ่ายนะครับ สำคัญเหมือนกันนะ ลันล้า

เรื่องการกินก็สำคัญนะครับ

เมื่อไหร่ที่ร่างกายเสียสมดุลพลังงาน 3500 กิโลแคลอรี่
เท่ากับว่าน้ำหนักจะหายไป 1 ปอนต์ หรือ  0.45 กก.

คุมโภชนาการ กับออกกำลังกาย
ถ้าเราทำให้ขาดดุลได้ 100 กิโลแคลอรี่่ ต่อวัน
35 วัน เราก็จะลดลงได้ ครึ่งกิโล  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
อยากอ้วน ครับ     ง่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ชอบแฟนอ้วนๆ ปลื้ม ปลื้ม ปลื้ม

ตั้งใจว่าจะตื่นเร็วขึ้นครึ่งชั่วโมงเพื่อวิ่งตอนเช้า

ตั้งใจมาเกือบเดือนแล้ว

ก็ได้แต่ตั้งใจ... ปลื้ม
 (เหงื่อแตกพลั่ก)  ไม่รู้ว่าทำไม เวลาออกกำลังกายแล้ว น้ำหนักยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ
โดยเฉพาะวิ่ง..

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
กล้ามเนื้อเพิ่มขึ้นหรือเปล่า (คิดในแง่ดี)
แถม ขาใหญ่ด้วย
ทำให้ขาดูไม่สวยอ่ะ   ง่ะ

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
ชอบแฟนอ้วนๆ ปลื้ม ปลื้ม ปลื้ม

เห็นด้วยค่ะ  ปลื้ม

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9