หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้สระแล้วเป็นอักษรเหลี่ยมทำไงค่ะ  (อ่าน 4895 ครั้ง)
ใช้โปรแกรม Saru Revowel 2 แก้วรรณยุกต์และสระลอย แต่มันได้เป็นตัวเหลี่ยมๆทำไงดีค่ะ

ใช้กะโปรแกรม Adobe Premier กับฟอนต์ชื่อ EucrosiaUPC
ลองใช้ตัวนี้ดีกว่าครับ

http://briget.sleepydesign.com/services/typetool/
Sleepy Type Tool v1.3

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณนะค่ะ ที่ให้คำแนะนำ แต่ยังไงก็แก้ไม่ได้อยู่ดีค่ะ สงสัยเกี่ยวกับฟอนต์ ที่เอามาแก้หรือเปล่าค่ะ
ผู้รู้ช่วยบอกที
ใช่ครับ เป็นที่ฟอนต์เลย
คงต้องหาฟอนต์อื่นที่เป็นแบบยูนิโค้ดมาใช้แทนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้โปรแกรม Saru Revowel 2 แก้วรรณยุกต์และสระลอย แต่มันได้เป็นตัวเหลี่ยมๆทำไงดีค่ะ

ใช้กะโปรแกรม Adobe Premier กับฟอนต์ชื่อ EucrosiaUPC
โปรแกรมของพี่ศักดิ์หรือเปล่าคะ  สงสัยมานานแล้ว  ฮิ้ววว
กร๊าก นั่นสินะ (ซารุ=ลิง)

เปล่านะ ผมไม่เก่งขนาดนั้นหรอก  ง่ะ
หน้า: [1]