หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Logo โลโก้  (อ่าน 236178 ครั้ง)

พ่อคิทาโร่ สี่ตัว  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ใช่รูปตัวขี้ก้างจับมือกันโดดร่มหรือเปล่าพี่แอน

ถ้าไม่เห็นสเกชที่เค้าวาดคนแยกออกมาคนเดียวนี่ดูยังไงก็ลูกกะตาอ่ะ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ทำเอาไว้ให้แซวมั้ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ที่บริษัท กำลังจะทำการ renovate ใหม่ เพราะบิ๊กบอสว่าง(งาน)แล้ว

อย่างแรก อยากเปลี่ยนโลโก้บริษัท ให้คงใช้ตัว S ไว้
(มีคำสั่งมาแค่นี้)

เอามาให้พี่น้องๆ ที่นี่ ช่วยกันดูหน่อย

ปล. อย่าคาดหวังมากนะจ๊ะ  ฮิ้ววว
ปล. อาจรู้สึกคุ้นๆ เอาของชาวบ้านเค้ามาผสมๆ แล้วก็มั่วออกมา

คือ ปิ๊กจะให้โลโก้ เป็นก้อนลูกบาศก์ (เขียนแบบนี้รึเปล่าหว่า) แบบนี้เลยหรือครับ  งง
ผมว่าถ้าเป็นแบบ 2D แบนๆ ธรรมดา แล้วค่อยมาใส่ลูกเล่นอย่างอื่นกับมันจะดีกว่ามั้ยครับ

ปล. บริษัท ปิ๊กชื่ออะไร ทำงานด้านไหนบ้างหรอฮะ  งง
เผื่อจะช่วยในการคิดไอเดียน่ะครับผม
อ่า ลืมบอกข้อมูลไปเลย

ชื่อบริษัท โสภณเคเบิล ทีวี พัทยา

ธุรกิจเกี่ยวกับเคเบิลทีวี นั่นเอง

นี่คือโลโก้ อันเก่าที่ใช้มา 20 กว่าปีแล้ว

ปล. จะโดนใครเพ่งเล็งไหมเนี่ย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

คือ ปิ๊กจะให้โลโก้ เป็นก้อนลูกบาศก์ (เขียนแบบนี้รึเปล่าหว่า) แบบนี้เลยหรือครับ  งง
ผมว่าถ้าเป็นแบบ 2D แบนๆ ธรรมดา แล้วค่อยมาใส่ลูกเล่นอย่างอื่นกับมันจะดีกว่ามั้ยครับ

เห็นด้วยครับ

แต่สวยดีฮะ ชอบตัวขวาล่าง

เลยคิดมาเล่นๆ แก้จากแบบอันเดิม (ขวาล่าง)
เผื่อจะำพอช่วยให้ปิ๊งไอเดียได้บ้างครับ ไหว้

มึนตึ้บ
อันที่ 3 เหมือนปล่อยสัญญาณก็ดี นะ ชอบๆ

ปกติโลโก้อยู่มุมด้านขวาหรือด้านซ้ายของทีวีครับ
ถ้าด้านขวาแบบทีวีช่องอื่นๆ ก็ให้มันหันซ้ายแบบอีสามนั่นเลย แจ๋วแล้ว
ไม่ต้องห่วงเรื่องสี เฟดไล่ได้ เพราะนี่เป็นงานทีวี ใส่หลายสีเพื่อความสดได้
ไม่เหมือนงานพิมพ์ที่ต้องจำกัดขนาดสี
(ตัวอย่าง mcot นั่นหลายสีชิบเป๋ง แต่สวยดี -- ส่วน TPBS ช่องใหม่นี่เชยมาก)

ลองเอามาพัฒนาต่อจากอีสาม ให้มีทั้งลูกศรและสัญญาณแ
แต่โลโก้ที่ได้ใช้บ่อยๆ คงต้องลดทอนรายละเอียดลง
สัญญาณก็เลยเป็นสองขีด และเป็นสัดส่วนขึ้น
แต่ยังคงเป็นลูกศรเหมือนเดิม (เรื่องความก้าวหน้า ก้าวไปข้างหน้าอะไรนั่นเวลาพรีเซนต์ก็พูดให้เวอร์ๆ ไว้  กร๊าก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ของปิ๊ก ชอบ อันบน แบบแบนๆ พอน่ะครับ

ถ้าอยากจะให้เป็นสัญญาณ แบบที่สามบอก
ให้ วงกลมตรงกลาง เป็นจุดศูนย์กลาง แล้วปล่อยสัญญาณ
เป็น โค้งๆ ออกไปด้านเฉียงบนกับล่าง ให้เหมือนตัว เอส มันจะสวยมั้ยหว่า

เดี๋ยวว่างๆ ลองทำมาให้ดูมั่ง  มึนตึ้บ
คอมโพสหันหน้าไปทางขวา แล้วชี้ตูดไปทางบนซ้ายเข้ากลางจออย่างปิ๊กก็ดีนะ
เพราะว่าคงเอาโลโก้นี้ไว้ล่างขวาของจอใช่มั้ย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ลองทำมาดูมั่ง

อันนี้ลองแปะตัวเอสแบบดื้อๆลงไปเลย

อันนี้คงแบบเดิมเติมน้ำแข็งนิดหน่อยเผื่อบอสยังติดภาพเดิมๆ

อันนี้ออกแบบแนวตัวเองไปเลย

กินรอบวง
คอมโพสหันหน้าไปทางขวา แล้วชี้ตูดไปทางบนซ้ายเข้ากลางจออย่างปิ๊กก็ดีนะ
เพราะว่าคงเอาโลโก้นี้ไว้ล่างขวาของจอใช่มั้ย

ผมว่ามันจะเหมือนกล่องที่ไม่มองเนื้อหารายการน่ะสิครับ ง่ะ

โอ้ว ไอเดียกระฉูดมากเลย

เรื่องตำแหน่งของโลโก้นั้น ปกติไม่ได้อยู่เป็นที่เป็นทางหรอก วิ่งไปรอบๆทั้ง 4 มุม
เพราะอันนี้เป็นโลโก้บริษัท ใช้ออนแอร์บ้างตามโอกาส
เช่น งานถ่ายทอดสดแข่งเรือยาวประเพณี ก็จะขึ้นไว้ตรงมุมซ้ายบน หรือขวาบน

ส่วนเวลาออนแอร์แต่ละช่อง มีโลโก้ของตัวแยกต่างหากอีกที
เช่น ช่องเคเบิล 1 ก็จะเป็นโลโก้ของช่องที่มีเลข 1
(พวกนี้ก็ต้องทำใหม่เหมือนกัน แต่รอให้อันนี้ผ่านก่อน)

ส่วนการพรีเซ็นต์ ไม่ต้องเลย บอสเค้ารับงานทางอีเมล์
ส่งไปเฉยๆ ชอบก็จะบอกให้ปรับอะไรกันไป
ถ้าไม่ชอบก็จะตอบมาว่าไม่ชอบ ออกแบบมาใหม่นะ

อ๊ะ งั้นเคเบิ้ล 1 ก็เป็นช่อง S1 อะดิ หื่น
เด็กๆ อย่ารู้เลยครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 29