หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 42

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเน้ ใครดูละครไรกันมั่งอะ  (อ่าน 204807 ครั้ง)
ทีวีพูลทูไนท์จะจบแล้ว  กรี๊ดดดดด
 กรี๊ดดดดด ที่รักนี่รู้ใจจริงๆ หื่น

วันนี้ ทีวีออนไลน์ กระตุกซ้ำแล้วซ้ำเล่า ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เดี๋ยวพิมพ์ให้  ยิ้มน่ารัก

แต่ว่าเนื้อเรื่องวันนี้จะมีอะไรเนี่่ย เบื่อนางเอก ชอบปีใหม่
เปลี่ยนได้มั้ย  ลันล้า
 ปลื้ม รักตะเองที่สุด

ที่จริงเมื่อวานไม่ต้องดูก็ได้นะเนี่ย
มาดูที่มันย้อนตอนต้นเรื่องก็รู้หมดละ

ทำไมตอนเรียนไม่รู้เรื่องอย่างงี้บ้างฟะ  โวย
ใช่ๆ
มันย้อนซะรู้หมดเลย กร๊าก

เปิดมาก็โฆษณาโอวัลตินอย่างโจ่งแจ้ง  เอือม
โฆษณาเดลินิวส์ด้วย เห็นข่าวน้าแหม่ม เลยจะไปเคารพศพ
(มินตราไปสนิทกะน้าแหม่มตอนไหนฟะ ง่ะ)

บี้กำลังพึมพัมๆอยู่หน้าโลงศพน้าแหม่ม จะเอาตัวคนผิดมารับโทษให้ได้ บลาๆๆ
ร้องไห้ ผมรักน้าแหม่ม ผมรักน้าแหม่ม  ฮือๆ~

มินตราที่แอบยืนดูอยู่ หยิบผ้าเช็ดหน้า กะจะเอาไปวางให้พระเอก
แต่เดินไปโดนประตู เสียงดัง พระเอกหันมา นางเอกก็เลยวิ่งหนีไป
แต่ วางผ้าเช็ดหน้าทิ้งไว้ให้ด้วย อรั๊ยยย
(รูปหน้าศพน้าแหม่มเอ็กซ์มาก)

ตัดมาที่ตัวโกง คุณนายสีดากับเอคุยกัน
บอกว่างานนี้คุ้มจริงๆ นอกจากคลับจะถูกปิดแล้ว นังแหม่มยังตายอีกอ้วย

พ่อพระเอกมาแอบฟัง แล้วยืนพึมพัมๆ
"คุณสีดา คุณเองเหรอ..."

ตำรวจมาคุยกับศิ บอกว่าจะพยายามสาวให้ถึงตัวผู้บงการให้ได้
แหวนก็บอกว่า วันนั้นเห็นไอ้เอมาสังเกตการณ์ด้วย กะจะถ่ายรูปไว้แล้ว

พ่อพระเอกมาหาพระเอกที่บ้าน
จบตอน

อ๊ะๆ ได้ดูโฆษณายืดอกพกถึงแล้ว ฮาดีแฮะ คริคริ
ทีวีออนไลน์ยังเป็นหน้าบี้กะพ่อบี้อยู่เลย หน้ามึน

เปิดกลับมา พ่อเอาหลักฐานมาให้ดูว่าศิลาคือต่อ
เถียงอะไรกันซักอย่างประมาณว่าขอโทษที่ไม่ได้ดูแลต่อให้ดีๆ
ทำให้ต่อต้องหนีออกมา
ต่อก็บอกว่า ไม่ใข่ว่าดูแลไม่ดีหรอก แต่ว่ารังแกกันต่างหาก

บี้เล่าให้ฟังว่า คุณนายสีดาเอาไม้ตีหัวต่อตกน้ำ
แต่พ่อบอกว่า สีดาบอกว่าต่อลงไปเล่นในน้ำแล้วจมน้ำตาย
                 ทำไมคนพวกนั้นถึงได้โหดร้ายกับลูกขนาดนี้เนี่ย
ศิลา     เพราะว่าผมเป็นลูกเมียน้อย ผมไม่มีสิทธิ์แม้แต่จะอยู่บ้านร่วมกับพวกเค้า
พ่อ       พ่อขอโทษ จะให้พ่อทำยังไง ลูกถึงจะยอมยกโทษให้พ่อ
ศิลา     ไม่จำเป็นหรอกครับ ไม่ใใช่ความผิดคุณ
พ่อ       ถ้าไม่ผิด ทำไมไม่ยอมรับล่ะ
           เรียกพ่อสักคำเถอะ
บี้         ..
           กำลังพยายามทำน้ำตาคลอ(ทีวีออนไลน์ไม่เห็ฯละซี้)
           ผมไม่คู่ควรจะเป็นลูกผู้ดีหรอก
           ผมมันก็แค่ไอ้หมาขี้เรือ้น
พ่อ       นี่ลูกยังไม่ให้อภัยพ่อ
           ทำไมเราจะกลับมาเป็นพ่อเป็นลูกกันเหมือนเดิมไม่ได้เหรอ
บี้         ผมยังมีงานต้อทำอีกมาก ไม่มีเวลา
พ่อ       ลูกไม่คิดจะแก้แค้นพวกเค้าเหรอ
บี้         ผมรู้ว่าใครเป็นคนจ้างวานมา แล้วทำให้น้าแหม่มต้องตาย
           ผมจะต้องจัดการมันให้ได้
พ่อ      พ่อขอร้อง ให้พ่อได้ทำอะไรซักอย่าง

ระหว่างนี้มีคนที่คุณนายสีดาจ้างมาให้ยิงต่อ (ในวัดนะเนี่ย เลวจริงๆ)
แต่นะ ปืนแก๊บธรรมดา ยิงจากระยะไกลขนาดนั้น แถมคนกำลังทะเลาะกันอยู่
จะโดนศิลามั้ยยยยย

พ่อเอาตัวรับลูกปืนแทนต่อ
ต่อวิ่งตามโจรไป

ตัดมาที่คุณนายสีดากับไอ้เอ
สองคนนี้ก็ห่วงตัวเองว่าจับคนร้ายได้หรือเปล่า
เดี๋ยวสาวมาถึงตัว

กลับมาที่โรงพยาบาลเดิม หมอคนเดิมมั้ง
 หมีโหดดดด(หมอ)"คุณเป็นญาติคนไข้หรือเปล่าครับ"
 ใช่ซี้~(ศิลา) ครับ
 หมีโหดดดด  ตอนนี้คนไข้ปลอดภัยแล้ว แต่ต้องให้ดูอาการที่โรงพยาบาลซักพัก
 หน้ามึน(พ่อ) ฟื้นขึ้นมา แต่ต่อก็วิ่งหนีออกไป
                พ่อก็ตะโกนเรียก ต่อเหรอลูก ต่อเข้ามาหาพ่อสิลูก
 ใช่ซี้~        แอบฟังอยู่หน้าประตู

แล้วก็จบตอน 2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2007, 20:54 น. โดย aidaAYA » บันทึกการเข้า
แอบอ้าง
(ทีวีออนไลน์ไม่เห็ฯละซี้)

ชิ เดี๋ยวไม่ส่งของกินให้เลย ที่รัก

ปล. เกลียดโฆษณาซีวอนจังเลยง่ะ
หล่อตรงไหนฟระ ง่ะ

กร๊าก
ก็นะ ขนาดทีวีชัดๆยังมองไม่ค่อยเห็นน้ำตาของบี้เลย

ปล. ไอ้เอให้เงินโจรหนีออกชายแดนไปแล้ว
เมื่อกี้พิมพ์ไม่ทัน

อ๊ะ โฆษณา แพนเค้กเป็นพรีเซนเตอร์ฟอร์จูนเนอร์เหรอ กรี๊ดดดดด
เซะซี่มากๆ
 หื่น น่ารักเนอะ
วันนี้ไม่มีเหลี่ยมเพชรกะรัตละซี้ เลยแวบมาปั่นได้ ฮี่...

ศิลาเดินออกจาโรงพยาบาล ข้ามสะพานลอย คุยโทรศัพท์กับใครไม่รู้
ว่าคุณสาวิทย์จะออกจากโรงพยาบาลตอนบ่ายสามเหรอครับ

แล้วก็โทรหาใครก็ไม่รู้ แต่ไม่รับ

อ๊ะ บังเอิญเจอมินตราบนสะพานลอย
บังเอิ๊ญบังเอิญเนาะ กรุงเทพนี่แค๊บแคบ

เกย์ออก คุณสบายดีมั้ย
 ชิ ชั้นสบายดี
 เกย์ออก ให้ผมช่วยถือมั้ย
 ชิ ไม่ต้องฉันถือเองได้

เกย์ออก เค้าดูแลคุณดีหรือเปล่า
 ชิ ไม่ต้องเป็นห่วงหรอก เค้าดูแลชั้นดีมาก
         ธัญน่ะ เค้าดูแลชั้นดีมาก ไม่เหมือนกับคนบางคนที่เคยรู้จักกันมาก่อน
 เกย์ออก ผมเลวมากเลยเหรอ ในสายตาคุณน่ะ
 ชิ อย่ามายุ่งกับฉันเลย ฉันกำลังจะมีชีิวิตใหม่
 เกย์ออก
 ชิ คุณจะมายุ่งกับฉันทำไมล่ะ บลาๆ คุณก็เห็ฯใช่มั้ยล่ะว่าตอนนี้ชั้นก็มีความสุขดีอยู่
 เกย์ออก ก็แค่อยากรู้ว่าคุณยังมีความสุจดีอยู่ แค่นั้นผมก็พอใจแล้วหละ
 ชิ คุณก็รู้ีแล้วนี่
 เกย์ออก ผมอิจฉาคุณมากเลยนะ ที่ได้อยู่กับคนที่คุณรัก
         ที่ผมไม่มี(สูดน้ำมูกเล็กน้อย เอือมมือไปจับแขนด้วย อรั๊ยยย)
         คุณให้โอกาสผมบ้างได้มั้ยอะ
 ชิ ...
 เกย์ออก  (พยายามจะเอาของมาถือ มินตราไม่ขัดขืนด้วย)
 หมีโหดดดด วิ่งหน้าตั้งมาเลย แล้วตะโกนเรียกมิน (แมร่ม ก้างขวางคอจริงๆ)

เกย์ออก แฟนคุณมาแล้ว ผมไปก่อนนะ

อรั๊ยยยยยย คนเค้าจะดีกันแล้วแท้ๆ

แล้วบี้ก็เดินหนีไป แล้วก็หันหลังกลับมามอง
มินตราถูกอีตานั่นลากไป ตแต่ก็มองศิลาตาละห้อย
(เบื่อพวกปากไม่ตรงกับใจ ชิ)

บี้มาหาคุณนายสีดากับเอ
เรื่องโจรที่จ้างมา
 เกย์แอบ(เอ) มีหลักฐานอะไร
 เกย์ออก        มีหลักฐานที่จะเอาผิดคุณได้ละกัน
                พวกคุณเตรียมรับกรรมที่ก่อไว้ได้เลย
 แป๊ะยิ้ม(คุณนายสีดา)  มันมีหลักฐานอะไร

กรี๊ดดดดด(ปีใหม่) แล้วเราจะทำอะไรได้อะ ในเมื่อเราไม่มีหลักฐานอะไรเลย
 เกย์ออก            ไม่ได้ด้วยเลห์ ก็ต้องเอาด้วยกล
 คริคริ(แหวน) คุณศิจะทำยังไงเหรอคะ
 เกย์ออก            จำไม่ได้ละ มันยาว ประมาณว่า ยังไงก็ต้องแก้แค้นให้สาสม
 คริคริ            งั้นพวกเราจะอยู่ข้างคุณศิเองค่ะ
จบตอน

โฆษณาน้ำอะไรก็ไม่รู้
ถ่ายเอกสารยังไงให้ได้แฟน
เอียงหน้า 45 องศา แล้วกระพริบตา

เกือบดีละ

ทำไมโฆษณามันแป๊บเดียวเองฟะ ยังไม่หายเมื่อยเลย

ตำรวจมาที่บ้านคุณนายสีดา
 เกย์แอบ  ตำรวจมารออยู่ข้างล่างน่ะครับคุณแม่
 แป๊ะยิ้ม   อรั๊ยตำรวจมาทำไม มาทำอะำไรกันที่นี่
 ไอ้มืดหมี(ตำรวจ) มีผู้แจ้งเบาะแสมาว่าคุณนายมีส่วนเกี่ยวข้องกับการวางเพลงบลาๆๆ
 แป๊ะยิ้ม  ใช่สิ มีคนใส่ร้ายชั้น
 ไอ้มืดหมี ขอความร่วมมือไปให้การที่โรงพักด้วยนะครับ
 เกย์แอบ  คุณทำอย่างงี้ได้ไง รู้มั้ยว่าแม่ผมเป็นใคร แล้วแม่ผมรู้จักใครบ้าง
 ไอ้มืดหมี นี่คุณจะไม่ให้ความร่วมมือเหรอ
 หน้ามึน(พ่อ) คุณสีดา คุณยอมรับเหอะ ผมรู้เรื่องทั้งหมดแล้ว
                คุณเป็นคนบงการเผาคลับของแหม่มไง
                คุณรู้ว่าศิลาคือต่อ ลูกจองไหม ที่คุณจงเกลียดจงชังไง
                แล้วก็เรื่องเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ที่คุณตีหัวต่อตกน้ำ
                ทำไมใจคอคุณถึงได้อัมหิตอย่างนี้
                มันเป็นความจริง คุณหนีไม่พ้นหรอก คุณต้องยอมรับมัน
 แป๊ะยิ้ม        คุณเป็นสามีประเภทไหนเนี่ย เห็นเมียน้อยดีกว่าชั้นเหรอ
 แป๊ะยิ้ม        ทรงศัำกดิ์ นี่คุนไม่คิดจะช่วยชั้นกะลูกเลยเหรอ
 หน้ามึน         สิบกว่าปีที่ผ่านมาเนี่ย ผมยังไม่ช่วยคุณอีกเหรอ ผมคิดผิดบลาๆๆๆ
 แป๊ะยิ้ม         คุณมันแย่ที่สุด เห็ฯเมียน้อยดีกว่าชั้น
                 ก็ได้ ชั้นหาทางเองก็ได้
                 คุณกับชั้น เราขาดกัน ชั้นจะหาทางหย่ากับคุณให้เร็วที่สุด
                ชั้นจะไม่ไปไหนทั้งนั้นจนกว่าจะได้เจอทนายของชั้น
(บทยาวจัง สงสารนักแสดง)
ตัดฉากออกมาข้างนอก พ่อยืนทอดอารมณ์อยู่
 เกย์ออก         ขอบคุณนะครับที่ช่วยผม
 หน้ามึน         พ่อตัดขาดกะคุณนายสีดาแล้ว ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็บอกมา
 เกย์ออก         คงไม่มีอะไรแล้วหละครับ ผมจะทำเรื่องนี้ให้เรียบร้อย
 หน้ามึน         ต่อ..  เรียกพ่อสักคำสิลูก

นิ่งไปหลายวิ ยืนจมูกบานอยู่
แล้วหันหลังกลับมา

เกย์ออก         พ่อ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

แล้วก็ก้มลงกราบที่เท้า

หน้ามึน         ต่อ ..พ่อขอใจนะที่ลูหให้อภัยพ่อ

และแล้ว พ่อลูกก็กอดกันร้องไห้

จบแล้ว
วันนึงมันมีสี่ตอนเองเหรอเนี่ย ง่ะ

ตัวอย่างตอนต่อไป

คุณนายสีดาประกาศขายบ้าน
เหมือนว่ามีคนมายึดทรัพย์ด้วย

เอไปต่อยกะศิลา กำลังปล้ำกันอยู่ที่พื้น
แล้วรถบรรทุกเบรคแตก เลื่อนข้ามหินมาจะมาทับศิลา

เจอกันพรุ่งนี้
(หนังเรื่องใหม่มาวันที่แปด เพราะงั้น จบอาทิตย์หน้า เกย์ออก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2007, 21:22 น. โดย aidaAYA » บันทึกการเข้า
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขำยัยคุณนายสีดาตอนหน้า กร๊าก

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 42