หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ไสยศาสตร์  (อ่าน 15292 ครั้ง)
ตั้งจู๋แบบนี้ตูจะโดนแบนรึเปล่าฟะเนี่ย ง่ะ

เล่าเลยละกัน แม่ตูจะขายที่กลางเมืองพัทยา (ไม่อยากเลย.. เอือม) เนื่องจากต้องเอาเงินมารักษาตัว

เลยมีคนรู้จักแนะนำพระเขมร 2 รูป ซึ่งเคร่งมาก ท่านมักจะนั่งวิปัสนาในป่าช้าบ่อย

ก็มาทำพิธีให้ ท่านบอกว่า เจ้าของที่กับเจ้าที่ไม่เหมือนกัน จะขายก็ไม่ยอมบอกเจ้าที่เลยนะ

ซึ่งแม่ตูก็ไม่เคยจริงๆนั่นแหละ ที่นี่มีจอมปลวกอยู่เยอะ ซึ่งว่ากันว่ามันมีอาถรรพ์

(ส่วนตัวตูไม่เชื่อเรื่อง จอมปลวกนะ แค่รู้สึกว่าการไปทำลายบ้านใครก็เป็นบาปทั้งนั้นแหละ ไหว้)

ท่านเลยทำพิธีให้...โดย นำกะโหลกหน้าผากผีตายโหงมาฝังทำพิธี  เหวอ เหวอ เหวอ

ท่านบอกภายใน 15 วันจะได้ข่าวดีจากคนผิวขาว คาดว่าขายได้ชัวร์ ไหว้

ส่วนของตู...

ท่านบอกว่ามีไฝอัปมงคล  จริงๆตูไม่อยากเชื่อนะ....แต่  พี่ท่านบอกถูกหมดเลย ตูเลยยอมจำนน ง่ะ

ท่านบอกมีที่ของลับ ตูก็เอ๊ะ..ไม่มีนี่คะ  ท่านบอกข้างบนก็ถือว่าเป็นของลับ ด้านซ้ายน่ะ เหลือบ

และก็ต้นขาขวาด้วย ถ้าไม่เอาออก จะเก็บเงินไม่อยู่ แล้วก็ไม่แฟนตายก็จะเลิกกะแฟน คบใครไม่ได้นาน

ตูเลยทำพิธีเอาออกซะ  ที่สำคัญตูเจอสักน้ำมันแบบไม่ได้รีเควส บอกให้หันหลังตูก็หัน ...โดนจึ๊กแรก ตูก็ เหวอ
ทำยังงี้กะหนูทำมายยย ฮือๆ~ ท่านบอกว่าล้างอาถรรพ์ให้ แล้วก็สักลงพระเจ้า 5 พระองค์เป็นสิริมงคลน่ะโยม....
ส่วนของแฟนโดนทักว่ามีที่ของลับ จะเอาออกมั้ยโยม แฟนตูก็ ง่ะ ขอคิดดูก่อนครับ

พระท่านเลยบอกว่า  เหลือบ ไม่ได้เฉือน แค่ทำพิธีน่ะ....งั้นเอาเลยครับ ฮิ้ววว

กะว่าถ้าขายได้คงไปช่วยท่านสร้างวัดแหละ ยิ้มน่ารัก  เพราะที่ท่านมาเราก็ไม่ได้เสียเงินอะไรมากมายเลย

///ชีวิตใกล้ตัวในสังคมเมืองไทยปัจจุบัน ยังมีใครเจอเรื่องแบบนี้มั่งมั้ยคะ กรี๊ดดดดด

/// จู๋นี้เต็มที่ได้เลยนะ ไม่เคืองๆ นานาจิตตัง ถือว่าเป็นความรู้แปลกๆเล่าสู่กันฟังละกันเนอะ ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2007, 22:32 น. โดย ShoGun » บันทึกการเข้า

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

ปะป๊า เป็นคนเชิญเจ้ามาเข้าทรงที่ศาลเจ้าจีน

ญาติ ก็มีวิญญานอาม่ามาเข้าร่างตอนเสีย เดี๋ยวกลับไปหาดใหญ่เอาวิดีโอมาให้ดูดีกว่า ถ่ายเอาไว้ด้วย

แต่เรื่องจะเลา่าที่ดูน่าตื่นเต้นไม่มี  ง่ะ

สงสัยเห็นพิธีแบบนี้ย่อยเกิน  แต่ของไทย ของเขมรยังไม่เคยเห็นเลยรู้สึกว่าน่ากลัวมากๆ  เหวอ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มีลุงเป็นคนทรง เจ้าพ่อฦาษีลิงดำ
ตอนเด็กไปบ้านแกจะกลัวมากไม่กล้าขึ้นบ้าน
เพราะมีแท่นบูชา ใหญ่มากกว้างมาก อะไรไม่รู้เยอะแยะเต็มไปหมด

ปล. แอนน่าจะมีเรื่องเล่าสนุกๆ เยอะนะ

ชีวิตในวัยเด็กคนใกล้ตัวมีเรื่องอย่างนี้เหมือนกันครับ หลายคนเสียด้วยสิ

จนป่านนี้ยังไม่เห็นใครได้ดิบได้ดีจากการเอาไฝในที่ลับออกแม้แต่คนเดียว

คนที่เจริญรุ่งเรืองก็ด้วยตัวเองทั้งสิ้น

สรุปว่าโดยส่วนตัวไม่เชื่อครับ ยิ้มน่ารัก

งบน้อย
ไม่เชื่อแฮะ ง่ะ
ทำใจให้เชื่อไม่ได้ซะที ง่ะ

นี่ถ้าตูไม่เจอผีเข้ากับตัวก็คงไม่เชื่ออยู่เหมือนกัน
แต่เรื่องแบบนี้มันคนละอย่างกันนะ เหมือนศาสนาพุทธเป็นคนละอย่างกะจตุคามน่ะ

อย่างที่เคยบอกว่าตูไม่เชื่อ และก็ลบหลู่หนักหน่วงด้วย
แต่คงไม่ถึงขนาดไปนั่งลบหลู่เอาหน้าสำนักละนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แกเคยโดนผีเข้าด้วยรึ เฮ้ย!? เป็นไงฟะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2007, 22:30 น. โดย ShoGun » บันทึกการเข้า

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อยู่กะเรื่องนี้มาตั้งแต่เด็กครับ คริคริ

เชื่อว่า มีทั้งจริงและเก๊

ส่วนมากจะเป็นอย่างหลัง

แต่ที่เจอมาตั้งแต่เด็กจนวันนี้ เชื่อว่าจริงครับ

บอกไม่ถูกนะ ว่าบางเรื่องจะอธิบายเป็นวิทยาศาสตร์ยังไง ง่ะ
เจอเมื่อวานครับ

คนไข้มาด้วยเรื่องมีไข้ ไม่สบายมาประมาณ1สัปดาห์ ซื้อยากินเองไม่ดีขึ้น
หลังจากนั้น มีอาการมึนงง พูดจาสับสนเป็นบางครั้ง ญาติใกล้ชิดรู้สึกแปลกๆ
เนื่องจากคาดว่าถูกของ จึงได้ไปที่วัดใกล้ๆกันนั้น
พระที่วัดท่านได้ตรวจดู และก็ได้ลงความเห็นว่าถูกของเข้า ต้องรับการให้น้ำมนต์เป็ฯเวลา3วันเพื่อล้างอาถรรพ์

ไปรดได้สองวัน อาการไม่ดีขึ้น อาการหนักมากขึ้นจึงมาที่รพ. มารพ.ด้วยอาการอาละวาดพยาบาลดูตอนแรกยังนึกว่าเป็นโรคประสาท

ในที่สุดวัดไข้ก็ไม่มีไข้ จะสั่งอะไรก็ไม่ยอมทำตาม พยาบาลก็เรียกหมอแมวมาดู

หมอแมวเห็นลักษณะท่าทาง ซักถามประวัติอีกเล็กน้อย ตรวจร่างกาย
ไม่มีอาการคอแข็ง มีอาการทางระบบประสาทเล็กน้อย มีอาการกล้ามเนื้อทำงานไม่สัมพันธ์กัน ตรวจพบจุดเลือดออกที่แขนขา
ร่วมกับประวัติแล้ว ผมนึกถึงโรค ไข้สมองอักเสบจากเชื้อไวรัส

จึงส่งตัวไปโรงพยาบาลจังหวัด (แต่ในใบ แทงกั๊กไว้ ไม่ได้วินิจฉัยไป)

เช้านี้ได้ยินว่า ไปถึงที่นั่นได้ไม่นานนักก็ชัก ... เสียชีวิตเรียบร้อย

วินิจฉัยขั้นสุดท้ายตอนตายว่า ้สมองอักเสบร่วมกับเยื่อหุ้มสมองอักเสบ

ตอนนี้ความซวยอาจจะมาเยือนหมอแมว ด้วยเหตุดังต่อไปนี้
1. คนไข้แค่โดนของ หมอรักษายังไงคนไข้ถึงตาย  หมีโหดดดด/
2. ถ้าหมอไม่ให้คนไข้ไปโรงพยาบาลจังหวัด ให้คนไข้ไปรดน้ำมนต์ครั้งที่3 คนไข้คงไม่ตาย  หมีโหดดดด/

มาติดตามกันนะครับว่าผมจะขึ้นหน้าหนึ่งหรือเปล่า พรุ่งนี้เช้าเค้าจะเอาเคสนี้เข้าที่ประชุมระดับจังหวัดเป็นการเร่งด่วนแล้ว  เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ง่ะ

หมอแมวอยากได้อะไรบ้างครับ

ก็มีเหมือนกันนะ ลูกไม่สบาย แทนที่จะไปหาหมอก่อน

ดั๊นพาไปหาร่างทรง ไอ้มืดหมี

ผมว่าควรจะไปเป็นที่สดท้ายถ้าหมดทางรักษามากกว่า

แล้วหมอแมวจะโดนอะไรด้วยเหรอคะ

โรคนี้มันต้องติดตามดูแลใกล้ชิด การเคลื่อนย้ายผู้ป่วยออกไป

เป็นความต้องการของญาติเองนี่คะ พอมารักษาภายหลังก็สายเกินไปแล้ว

หมอแมวยังจะโดนด้วยเหรอคะ ไม่เข้าใจจริงๆ ง่ะ

ไม่ใช่ร่างทรงครับ
"พระ" ต่างหาก

พระที่นี่ ทำอะไรหลายอย่างที่แปลกๆ
- ขายยาลูกกลอนสเตียรอยด์ (ติดป้ายไว้ว่า ปราศจากสเตีรอยด์ แต่พอตรวจเจอเพียบ โวย)
- รดน้ำมนต์รักษาโรค (จะบอกว่าพวกเคสติดเชื้อในสมองที่ตายหรือพิการ เกือบร้อยละร้อย ผ่านการรดน้ำมนต์มาแล้ว)
- เข้าเฝือก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2007, 23:04 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เข้าเฝือกได้ด้วยเหรอคะ
แล้วถูกวิธีหรือเปล่า

ขาหัก ทำไมไม่ไปหาหมอกันละเนี่ย ง่ะ
วัดไหนเหรอครับเนี่ย  ง่ะ
สารภาพเลยว่าอยากลองใช้ของแบบไสยศาสตร์  แบบเนี่ย

แบบแช่งคนอะไรแบบนั้นน่ะ....ต้องการใช้อย่างด่วน   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ตูขอโทษ ฮือๆ~ อย่าทำตูเลย ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3