หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนหน้าพระลาน ครั้งที่ 4  (อ่าน 40473 ครั้ง)

โหยยยย  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าเป็นปกติงานแบบนี้ต้องมีตูด้วย
คราวนี้อด ฮือๆ~

ชื่อพี่อัพผมก็เขียนไม่ถูกเหมือนกันครับ
เดี๋ยวบอกแกมาดูเองแล้วกัน กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM

จะว่าไป การรวมกลุ่มของคนการ์ตูน "คอนี้" ก็ถือเป็นกลุ่มที่แข็งแรงพอสมควร
คือเป็นค่ายใหม่ที่นอกเหนือจากโลกแห่งวิบูลย์กิจที่ค่อนข้างงุ่มง่ามน่ะ นึกออกมะ
ซึ่งแน่นอนว่าก็ต้องมีเอี่ยวกับศิลปินมาดทันสมัยอย่างกลุ่มบีบอยด์ บ.เล่นอะไร ประมาณนี้
สักพักเว็บ www.letcomic.com ก็จะเปิดตัวพร้อมๆ กับนิตยสารการ์ตูนใน 1 ตุลาคมนี้
ที่มีจุดขายคือ การ์ตูนเรื่องใหม่ของคนวาดโจ และเรื่องใหม่ของคนวาดชื่อเดอะดวง
แน่นอนมี PUCK (เจ้าของลายเส้นสีสวยสดใสที่เป็ฯอาร์ตของงาน) ด้วย

เออ คนที่เพนต์สวยกิ๊กข้างบนนั่น ชื่อสกาล ศรีสุวรรณครับ (เจอในหนังสือแจกโปรโมต Let's)

เห็นมะ เป็นลัทธิกันเลย

คนที่แล้วไม่อยากถ่ายข้างหน้า (ใบ้ให้จั๊ว ว่าชื่อชาติ)
แต่คนนี้ไม่กล้าขอถ่ายครับ เป็นฮีโร่คนนึงในวงการการ์ตูนบ้านเรา
.. อาชัย ราชวัตรครับ สังเกตเลยว่ามือแกเทพมาก
กล้องธรรมดาไม่สามารถจับภาพได้ทัน

แน่นอนว่ความฝันของเด็กๆ ก็คืออยากถ่ายรูปคู่กับพี่พูห์สักครั้ง
เราเลยขอให้พี่พูห์เผยร่างจริงครับ (ใครอ่านคุโรมาตี้เล่ม 17 ภาคตัดจบกันรึยัง)

ฮ่วย หมีโหดดดด

ขากลับถ่ายคู่กับสูจิบัตรซะหน่อย
คิดว่าแจกฟรี ที่ไหนได้เล่มละร้อยยี่สิบ
ก็เลยประชดด้วยการซื้อมาสองเล่ม (ไม่มีของตู)

จบแล้วครับ ไอ้มืดหมี

อ้อ แถมๆ

เจอพ่อหนุ่มหัวฟูด้วย คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คนที่แล้วไม่อยากถ่ายข้างหน้า (ใบ้ให้จั๊ว ว่าชื่อชาติ)

อ้อ เหมือนจั๊วจะอ่านเจอในจู๋ป๋าเลย์โชว์ พอจะเดาได้แล้วค่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

อ้อ แถมๆ

เจอพ่อหนุ่มหัวฟูด้วย คริคริ

สาวน้อยต่างหากค่ะ  หมีโหดดดด
ปล. ไม่น่าเชื่อว่าจะเจอพี่แอนจริงๆ อยู่บนรถยังคิดเลยว่า มาสายขนาดนี้คงไม่อยู่แล้วละ  ไอ้มืดหมี

there are no regrets in life, just lessons . .
กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
น่าอิจฉามากกกก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ทำไมรูปจั๊วดูคุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหนน้า....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยังงั้นไม่เรียกว่าไบ้แล้วมั้ง ง่ะ
ท่านนั้นเขาเป็นอาจารย์ที่นี่ด้วยนะครับ
สอนวิชาเขียนการ์ตูนนี่แหละ วิชานี้มีนะเออ
ชื่อว่าวิชาเขียนการ์ตูนคอมมิกมันตรงๆนี่แหละ
เห็นเขามักพูดว่า ไม่มีที่ไหนเขาสอนหรอก
เขียนการ์ตูนเป็นเรื่องไร้สาระโดยเฉพาะสำหรับการเรียนในมหาลัย
แต่ที่นี่ดันส่งเสริมความไร้สาระล่ะมั้ง กร๊าก

เรียนแล้วเป็นยังไงมั่ง เปิดดูในหนังสือก็คงพอนึกออกนะครับ
ผมว่ามันแทบจะไปในทางเดียวกันเหมือนกันนะ
ทางเดียวกันที่ว่าคือ ทางที่ไม่เหมือนการ์ตูนญี่ปุ่น
จะว่าเหมือนฝรั่งก็ไม่เชิง แต่คิดว่าถ้าใครยังวาดหาสไตล์ไม่เจอ
หรือเขียนอะไรใหม่ๆขึ้นมาไม่ได้ อาจารย์ก็ไม่ให้ผ่านนะ
(ข้อหาที่เจอบ่อยคงเป็น วาดเหมือนการ์ตูนญี่ปุ่น)

หมีพูห์สองตัว น่ารักดีนะครับ
(อีกตัว ไอ้ตัวที่ใส่นั่นชื่อบักตี๋ฮิป)
หนุ่มหัวฟูข้างล่างก็น่ารัก

I ROCK , THEREFORE I AM
โย่ ลันล้า

อยากไปแต่บ้านไกลไปไงล่ะนี่  ฮือๆ~

ฝากหมีเล็กไปดูค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ทำไมรูปจั๊วดูคุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหนน้า....

นั่นสิครับ คุ้นๆ ติดอยู่ที่ปาก ....เอ ที่ไหนนา

http://kakazz.com  เกี่ยวกับผม : P
ตกลง หนุ่มเสื้อเขียว คนนั้นเป็น ใคร แอบข้องใจด้วยคน

งง

ขอบคุณพี่แอน สำหรับภาพบรรยากาศ

กรี๊ดดดดด

เสื้อเขียวดูจากโหงวเฮ้งแล้วน่าจะเป็นพี่ชาติ นามสกุลอะไรหว่า สถาวราลัยบวนิช อะไรนี่แหละมั้งครับ
คนเสื้อดำเกาหัวคล้ายๆพี่ข้างขึ้น  สกาล น่ะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ถ้าผมไปวันอาทิตย์นี้จะเงียบเหงาป่ะครับ
แบบว่า ไปดูของแบบนี้คนเดียวก็เหงาอยู่แล้วอ่ะ กลัวไม่มีคนไปเดินอีก

แล้วถ้าผมไปถึงนี่มันมีป้ายเข้าไปใช่มั้ยครับ
คือว่าเคยเข้าไปหลงในศิลปากรครั้งนึง หาทางออกไม่เจอ  ฮือๆ~
ถ้าผมไปวันอาทิตย์นี้จะเงียบเหงาป่ะครับ
แบบว่า ไปดูของแบบนี้คนเดียวก็เหงาอยู่แล้วอ่ะ กลัวไม่มีคนไปเดินอีก

แล้วถ้าผมไปถึงนี่มันมีป้ายเข้าไปใช่มั้ยครับ
คือว่าเคยเข้าไปหลงในศิลปากรครั้งนึง หาทางออกไม่เจอ  ฮือๆ~

(เหงื่อแตกพลั่ก) วันอาทิตย์มันปิดนี่นา

there are no regrets in life, just lessons . .
ใช่ครับ ปิดวันอาทุดและวันหยิดนักขัตฤกษ์

แต่เอ๊ะ หลงศิลปากรได้นี่ ถือว่าไม่ธรรมดาเลยนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5