หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Font ที่ฟ๐นท์ก่อเหตุทำหนูมึน!~  (อ่าน 2366 ครั้ง)
จริงๆเป็นอย่างงี้มาสองครั้งแล้วค่ะ ครั้งนึงกับคอมที่บ้าน อีกครั้งกับโน้ตบุ๊ค ... ฮือๆ~
แต่ม่ะเข็ดเพราะว่าที่ฟ๐นท์ มีฟอนท์สวยๆให้โหลด อิอิ (แอบยอๆ)
และเมื่อสองสามวันก่อน เราไปที่โหลดฟอนท์จากเวปนี้แหละ์ Agara
แล้วก็ไม่ได้ไปพิมพ์เทสอะไรในช่องหรอกนะคะ เนื่องจากที่กล่าวมา คอมที่บ้านเคยลองนั่งเล่นแล้วมันก็แสดงผลฟอนท์เดธโน้ตหมดเลย  มึนตึ้บ
ก็ไม่มีอะไรโหลดเสร็จเรียบร้อย ใช้ได้ แต่พอจะเสิดหาใน google มันกลับ!!... ง่ะ

เสร็จมันซะแล้ว!!
คิดว่าเซฟพอแล้ว (แต่ก็ยังไม่ดีพอ) เลยอยากจะถามว่าเป็นเพราะอะไรค้าาา
ฮือ ตอนนี้ท่องเวปไทยทรมานมากๆเลย อ่านแล้วมันปวดหัวอ่ะ
ยิ่งเข้าเวปพันติ๊บนี่ไม่ต้องพูดถึง อ่านยากมาก-มากที่สุด ตอนนี้พึ่งIE ก็กลัวๆเกรงๆ เพราะพี่แกแฮงค์บ่อยเหลือเกิน อ้อ เหตนีุ้เกิดใน Firefox นะคะ

ขอรบกวนถามผู้รู้ฮ่ะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
อยากทราบว่าจะไปแก้ให้มันกลับมาเป็นฟอนท์เรียบๆได้ยังไงคะ

คือบางหน้ามันก็เป็นฟอนท์ปกติ(อย่างบอร์ดนี้เป็นต้น) บางอันมันก็แสดงผลอย่างที่โปะให้ดูอ่ะค่ะ
หนูหมดหนทางแล้วจริงๆ ขอบคุณล่วงหน้านะค้า
http://www.firefoxthai.com/blog/2006/03/09/how-to-fix-font-thai
คำถามสุดฮิต ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คำถามสุดฮอต..อีหยังคึดฮอดแต่กอดบ่ได้
เคยถามหยอกกันม่วนใจ คำตอบง่าย-ง่าย ก้อคือแฟนเขา
แต่คิด..บ่ถึง ว่าวันหนึ่งสิโดนกับเรา
พบรักบ่นานก็เศร้า เพราะอ้ายมีเขาเป็นเจ้าหัวใจ
พบรักบ่นานก็เศร้า เพราะอ้ายมีเขาเป็นเจ้าหัวใจ ♫

Today you , Tomorrow me.
โอ้วบ้านนอก ใช้ฟายฟ๊อกก็เลยฟายไปด้วยเลย
พอดีแบ่บว่าโหลดมาใช้ไม่เคยเข้าคอมมูนิตี้อ่ะค่ะ
แต่ขอบคุณมากๆนะค้าสำหรับลิงค์
เป็นพระกรุณาที่ซู้ด
หน้า: [1]