หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 92

ผู้เขียน หัวข้อ: จะสอยโน้ตบุ๊คครับ  (อ่าน 568750 ครั้ง)
Core กะ Core2 นี่ มันต่างกันในระดับที่มองเห็นรู้สึกได้ยังไงมั่งครับ งง
ที่ถามนี่ก็เพราะตอนตูไปซื้อเห็นราคามันต่างกันอยู่หน่อยเลยกัดฟันเลือก Core2 มา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อันนี้ถามในตัว pc ใช่มั้ย เพราะมันต่างกับของ notebook

pentium dual-core เพิ่งมาใหม่ แทนที่ pentium d
ใช้ bus 800 cache l2 1m นอกนั้นคล้ายๆ core 2 duo

Today you , Tomorrow me.
แสดงว่าไม่ต่างอะไรกันยกเว้นในเชิงเทคนิค ฮิ้ววว

อ๊ากกกก ตูตกเป็นทาสของตลาดอีกแล้ว เสียดายตังค์ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://www.intel.com/products/laptop/processors/index.htm?iid=process+laptop

ผมอ่านอันนี้ มันค่อยข้างจะโฆษณาชวนเชื่อไปนิดนึงแต่ก็พอมีข้อมูลให้ดูนะ
แต่ตัวที่ผมจะซื้อมันไม่มีใน list ของ products มันอ่ะ
ก็ยังงงๆ อยู่ เดี๋ยวจะลองคุ้ยดูอีกที
Core 2 Duo T5300 มันได้แค่ FSB 533 ซึ่งรุ่น ใกล้ๆกันจะเป็น 667 800 ทั้งนั้น
Core กะ Core2 นี่ มันต่างกันในระดับที่มองเห็นรู้สึกได้ยังไงมั่งครับ งง
ที่ถามนี่ก็เพราะตอนตูไปซื้อเห็นราคามันต่างกันอยู่หน่อยเลยกัดฟันเลือก Core2 มา

เอาคราว ๆ ก็ประมาณว่า มันเร็วขึ้นกับ application บางอย่างอย่างเห็นได้ชัด เพียงแต่ว่า application ทั่ว ๆ มันเห็นไม่ชัดเท่านั้นเอง เช่น Core2 มันจะมี cache ที่สามารถ share กันได้ระหว่าง 2 core ดังนั้น application ที่ได้ประโยชน์เยอะ ๆ ก็พวอ application ที่มีการคำนวณภายในมาก ๆ ซ้ำ ๆ และเขียน code มาให้ support  (ไม่ใช่ใหญ่ ๆ)

แต่ที่เห็นชัด ๆ หน่อยก็จะเป็น FSB ที่เร็วขึ้น เพราะ FSB มันมาขึ้นความเร็วโดยรวม ๆ มันก็สูงขึ้นตาม

ประมาณนี้
อ๋อๆ ขอบคุณครับ เจ๋ง+

โดยรวมที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็รู้สึกว่าเร็วขึ้นกว่าก่อนซื้อนิดหน่อย
ไม่รู้จะเอาความดีนี้ไปให้แรม ฮาร์ดดิสก์ หรือซีพียูดี

Power Supply ต่างหากครับ  หมีโหดดดด

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
กฟภ. ต่างหากครับ  หมีโหดดดด หมีโหดดดด
กฟผ. ด้วย  หมีโหดดดด

กฟผ. = เกย์ฟันผัว หมีโหดดดด

เมื่อวานรุ่นพี่ไปสอยโน้ตบุ๊คที่เซ็งท่าน

เดินไปเดินมาไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็ได้ Sony VGN-CR13S/B มา หมีโหดดดด

แหม คนรวยนี่มันดีจริง ๆ

งบน้อย
ตอนนี้เริ่มมีตัวเลือกแล้วครับ

ระหว่าง

http://www.asusthai.com/?ProductID=Product-060819000618487
Asus A8F16DSM

กับ

http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20070700039
Compaq V3433 TU

ตัวไหนดูดีกว่ากันอ่ะครับ
คือตอนนี้ดูๆแล้วผมเริ่มปลงไม่เอา Core 2 Duo ละ ถ้าเป็น CoreDuo เฉยๆ ก็ได้
แต่ผมก็ยังชั่งใจไปๆ มาๆ อยู่ดีครับ
เซียนๆ ช่วยวิจารณ์หน่อยจะได้มั้ยครับ  กรี๊ดดดดด
spec อย่างเดียวเทียบกันบนกระดาษแบบนี้  Compaq ดีกว่า ส่วนเรื่อง "ดูดี" ลองไปจับ ๆ ลูก ๆ คล้ำ ด้วยนะครับ บางอย่าง spec ดีกว่าใช่ว่าใช้แล้วจะถูกใจเสมอไป

ผมว่าน่าจะเอา core2 duo ไปเลยนะ ส่วนใหญ่ตอนนี้ก็เป็น core2 หมดแล้ว ที่เป็น core duo ถ้าไม่ใช่ stock เก่าก็เป็นพวก notebook ตัวเล็กที่่ต้องการทำราคาให้ถูกลง

เห็นด้วยว่าต้องไปลองจับๆ ดูก่อนครับ ตอนจับให้นึกไปด้วยว่าตอนนี้เป็นเจ้าของเครื่องนี้แล้วนะ แล้วจะเจอจุดที่ไม่ถูกใจเอง

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ครับ งั้นว่างๆ จะไปลองจับดู  เกย์ออก

จับเบา ๆ นะครับ หื่น

งบน้อย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 92