หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาฟ้อนเข้าเครื่องไม่ได้อ่ะคะ  (อ่าน 11638 ครั้ง)
พอโหลดเส็ดแล้วลากฟ้อนเข้า ControlPanel ไม่ได้อ่าค่ะ
มันจะมีช่อง โหลด 100% 2ช่อง พอลากเข้าไปบอกว่า  

files is currently being used and cannot be replaced
Wait until Windows is finished using the file , and then try agian

แล้วมันเส็ด100 %แค่ช่องเดวอ่า

ไครุ ช่วยแก้ปันหาทีนะคะ
ตรงภาษาอังกฤษ มันบอกว่ายังโหลดไม่เสร็จค่ะ

ต้องลองดูใหม่นะ

unzip ไฟล์ออกมา แล้วค่อยเอาไปใส่ ใน file Font
folder จ่ะ
Folder  >>>  Font
ขอภาษาไทยชัดๆ เพื่อเป็นเกียรติต่อสถานที่หน่อยจะเป็นไรไหมครับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตามรูปนี้เลยครับ เจอปัญหาเดียวกัน ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับทั้งๆที่
ตอนโหลดไม่มีปัญหา แก้ซิบได้ไฟล์สมบูรณ์ ตัวไฟล์ไม่มีการเปิดใช้
แก้เสร็จก็จะลงเครื่องเลย มันก็บอกว่าใช้อยู่(ผมเข้าใจว่ายังงั้นนะ)
ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ใช้อะไรdownload คะ

ของหลิงถ้าใช้ flash get บางทีมันจะเป็นค่ะ
มันจะบอกว่าใช้อยู่ ต้องปิด flash get ไปก่อน แล้วจะใช้ได้

ลองดูนะคะ
คือคิดว่าไม่ได้มีปัญหากับเรื่องdownload นะครับ เพราะว่าโหลดเสร็จตามปรกติ
ไม่ได้ใช้พวกโปรแกรมช่วยdownload อีกทั้งได้ลอง restart เครื่องแล้ว
เพื่อตัดเรื่องการใช้งานต่างๆค้างอยู่ แต่ปัญหาเหมือนเดิมก็ยังปรากฎน่ะครับ
ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีอื่นๆจะแก้ปัญหาไหมครับ หรือใครรู้เกี่ยวกับปัญหานี้
ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ
รูปมันเล็กดูไม่ออกว่าเป็นอะไร
ขออภัยลืมดูขนาดรูป เอาใหม่ตามนี้เลยครับ
The page cannot be display  ฮิ้ววว
แปะให้

ฟอนต์อียิปต์กำลังถูกใช้งาน กรุณาอย่าลบ ย้ายที่

ช่วยรอแป๊บนึงให้วินโดว์จัดการให้เสร็จก่อน แล้วคุณจะทำไรก็เชิญ

วินโดว์บอกมายังงี้ครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฟอนต์อียิปต์กำลังถูกใช้งาน กรุณาอย่าลบ ย้ายที่
ช่วยรอแป๊บนึงให้วินโดว์จัดการให้เสร็จก่อน แล้วคุณจะทำไรก็เชิญ

วินโดว์บอกมายังงี้ครับ
ก็นั่นน่ะซิครับ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย มันถูกใช้งานได้ยังไงไม่รู้
ถ้าเป็นแบบนี้คือลงไม่ได้ใช่ไหมครับ แล้วมีวิธีแก้ปัญหาหรือเปล่า
ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ
ลอง restart เครื่องแล้วลงใหม่ดู
คือคิดว่าไม่ได้มีปัญหากับเรื่องdownload นะครับ เพราะว่าโหลดเสร็จตามปรกติ
ไม่ได้ใช้พวกโปรแกรมช่วยdownload อีกทั้งได้ลอง restart เครื่องแล้ว
เพื่อตัดเรื่องการใช้งานต่างๆค้างอยู่ แต่ปัญหาเหมือนเดิมก็ยังปรากฎน่ะครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีอื่นๆจะแก้ปัญหาไหมครับ หรือใครรู้เกี่ยวกับปัญหานี้
ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ
หน้า: [1] 2