หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับการบ้าน  (อ่าน 20301 ครั้ง)
ครูให้แต่งกลอนแปด เกี่ยวกับยาเสพติดครับ ช่วยหน่อยครับ  เอือม ส่งพรุ่งนี้ครับ หือๆ  อี๋~

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
ลงสาวกมติ จะช่วยดีไหม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ลงมติด้วย กร๊าก
ลองขึ้นๆมาดูซักหน่อยสิคะ
จะได้ช่วยกันต่อไง   ยิ้มน่ารัก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
น้องลองแต่งดูก่อนสิครับ ถ้าแต่งแล้วคิดว่ามันออกมาไม่ค่อยดี ก็ลองเอามาให้พี่ๆเค้าติ หรือเสริมได้

การบ้านครับ

ถามยังงี้ รู้สึกจะได้การบ้านกลับไปน้อยมากเลยนะเนี้ย  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
  ยาเสพติดพิษร้ายทำลายชาติ     ถ้าแม้นพลาดเกี่ยวข้องต้องฉิบหาย
ไม่หมดตัวก็ติดคุกหรือถึงตาย      มีแต่ควายเท่านั้นแหละไปแตะมัน

ต่อให้หน่อยครับ อี๋~

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
แต่งกี่บทคะเนี่ย งง

แต่ก็ใช้ได้แฮะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
กินเข้าไปทำลายตับของท่าน
เหล้าขวดนั้นที่คุณเสียเงินจ่าย
ไม่มีดี มีแต่ชั่วบ่อนทำลาย
ดีอย่างเดียวคือตายในเร็ววัน

ดูดเข้าไปแล้วชื่น ใจไม่หยอก
บุหรี่นอกทำท่าดูดน่าชวนฝัน
ไม่นึกเลยมึงจะโง่กว่าแมงวัน
ีเหมือนกันตายห่าได้ไปก็ดี

เสพสวรรค์ลมหวนชวนสยิว
ดูดชิวชิวควันประหลาดไม่มีสี
กัญชาเขียวเขาว่าดูดแล้วมันดี
ชาเหี้ยๆอย่างนี้กูไม่เอา

ไม่เอาแล้วก็ต้องบอกเพื่อนพ้อง
ยาเสพติดอย่าคิดลองเดี๋ยวดูเขลา
เสพเข้าไปมีแต่จะมึนเมา
ติดแล้วเจ้าจะทนทุกข์ทรมาน

คำหยาบพล่านไปทั่ว ดูซิจะกล้าเอาไปส่งไหม กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หู แต่งได้ดีมากเลยครับ  

แนะนำแต่งเองเลยครับ  

แต่งได้ดีขนาดนี้ ผมว่า  แต่งเองดีกว่าครับ  เจ๋ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

หนูมาลีมีลูกแมวเหมียว

รูปร่างปราดเปรียวเป็นนักหนา

น่าเสียใจที่หนูมาลีขายยา

ไม่ธรรมดาค้ายาบ้ายาม้ายาอีเอย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
กิ้วยังแต่งไม่ได้แบบนั้นเลยนะ  เอือม

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
คุณครูอารมณ์ดีครับ ไม่มีปัญหาหรอกครับ  ฮี่ๆ ขอบคุณนะคับ  ปลื้ม

เฮ้ยย กว่าส่งด้วยเรอะ  ไอ้มืดหมี
เอาไปส่งคุณครูแล้วอย่าลืมลงเครดิตหมอแมวด้วยนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เฮ้ย  โวย
 ฮือๆ~ พลาดไปซะแล้ว

หน้า: [1] 2 3 4 5