หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: พฤติกรรมการลอกเลียนแบบ  (อ่าน 19323 ครั้ง)
เคยเป็นกันป่าวคะ การลอกเลียนแบบโดยไม่ได้ตั้งใจเนี่ย ง่ะ

อย่างเมื่อกี้นี้เลย เห็นใครไม่รู้เดินถือเครปมาแต่ไกล
ก็อยากกินมั่งก็เลยเดินไปซื้อ หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
งั้นการหาวนอนนี่ ถือเป็นพฤติกรรมเลียนแบบหรือเปล่า? ถ้าไม่ใช่เรียกว่าโรคติดต่อเลยได้มั้ย?  หมีโหดดดด

where there's a will there's a way

ตอนเที่ยง บางทีเห็นคนกินข้าวเลยกินตามครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ้อ

เคยสังเกตมาหลายทีละ บางทีปั่นบอร์ดเนี่ย อีโมต่อๆ กันลงมาจะเหมือนกัน กรี๊ดดดดด

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=6933.msg666534#msg666534
เช่นแบบนี้
ไม่รู้สมมติฐานผิดพลาดไปป่าว กร๊าก

บางคนอยู่บอร์ดนี้ไปนานๆ จะเริ่มสูญเสียความเป็นตัวของตัวเองไปครับ

Today you , Tomorrow me.
ถูกครับ  ไอ้มืดหมี/

ไอ้มืดหมี/ ถูกค่ะ (อ๊ะ เลียนแบบ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เคยเป็นมั้ง

แต่คิดว่าส่วนใหญ่จะไม่  จะทำสิ่งนั้นเพราะเราอยากทำ  ไม่ใช่เพราะคนอื่นทำกัน  คนอื่นอาจมีส่วนทำให้เรานึกขึ้นได้ว่า  เฮ้ย  นี่แหละสิ่งที่เราอยากจะทำ  แล้วเราก็ทำ

โล่ง
เห็นด้วยๆ (ไม่ซ้ำ  คริคริ)

หนิงว่าบางทีเห็นคนอื่นทำแล้วมันเท่ เลยอยากทำมั้ง
ก็เลยกลายเป็นเลียนแบบกันไปเรื่อยๆมั้ง  ไอ้มืดหมี

<3.

การเป็นคนอื่นนะ มันเหนื่อยนะ   ปลื้ม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าสั่งข้าวแบบเดียวกับเพื่อน ป้าจะได้ทำเร็วๆ แบบนี้นับมั้ยครับ  ฮิ้ววว

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
งั้นการหาวนอนนี่ ถือเป็นพฤติกรรมเลียนแบบหรือเปล่า? ถ้าไม่ใช่เรียกว่าโรคติดต่อเลยได้มั้ย?  หมีโหดดดด

การหาว นี่ถือว่าเป็นโรคติดต่อชนิดนึง เคยดูจากโทรทัศน์
อวตารนี่ก็อีกตัวอย่างนึง

ใช่ไม้หว่า  (อิอิ)

ใช่มั้ยหว่า    ไอ้มืดหมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2007, 21:30 น. โดย เบลคุง » บันทึกการเข้า

ไม่ใช่ ไม้ ค่ะ

เฮ้ย!?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2007, 21:07 น. โดย ChenLing » บันทึกการเข้า
"มั้ย" or "ไหม"

และ "ค่ะ"

ยิ้มน่ารัก

หน้า: [1] 2 3 4