หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้F0nt แบบนี้อะคับที่ไหนมี  (อ่าน 3168 ครั้ง)
อยากได้F0nt แบบนี้อะคับที่ไหนมีมั้งอะครับ
อยากได้มากๆช่วยบอกหน่อยงับขอร้องเถอะน้า
please!!!
http://www.bittbox.com/freebies/font-update-7-free-grungy-script-fonts-you-shouldnt-miss/
ลุย!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไปเจอโฉนดทีเด็ดในเซฟมา ...สาระสำคัญอยู่ตรงที่ฟอนต์ที่เขียนว่า

พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้า เจ้าแผ่นดินสยาม...อยากได้ฟอนต์นี้มากมาย กรี๊ดดดดด

ว่าแต่..สมัยอำแดงเค้าใช้อะไรทำฟอนต์กัน สวยล้ำลึกดีจริง (แจ๋ว แจ๋ว)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ไหว้

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
หูย สวยมากครับ กรี๊ดดดดด
ขอเอาไปแปะในจู๋ Type Gallery เลยนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แปะแล้วก็หามาให้ตูด้วยสิ  เหลือบ

ขอบคุณ ลันล้า

///ว่าแต่ฟอนต์สมัยโบราณแบบนี้ ทางหลวงเค้าน่าจะมีมั่งแหละเนอะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
แปะแล้วก็หามาให้ตูด้วยสิ  เหลือบ

สมัยอำแดงเขาคงใช้ Fonlab กันละครับ เอือม

หน้า: [1]