หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: บริษัทกราฟฟิคทำงานก่อสร้าง....  (อ่าน 14047 ครั้ง)
เคยอ่านจากไหนจำไม่ได้แล้ว

เขายก ตย.ของการตั้ง บ.ขึ้นมาเพื่อลดภาษี

เช่น

ถ้าจะทำหอพัก ให้ตั้ง บ.ขึ้นมา สอง บ.

บ.1 เป็นเจ้าที่ แล้วให้ บ.2 ซึ่งจะทำหอพักเช่าที่

บ.2 ทำหอพัก โดยเช่าที่ บ.1 แล้วเอาค่าเช่าไปหักจากรายได้ของ บ.

(แทนที่จะสร้างหอ แล้วจดทะเบียน บ.เดียว รายได้รับเต็มๆ ถ้าทำอย่างนี้ ก็จะกลายเ็ป็นรายได้น้อยลง)

จริงๆ มันมีวิธี ซิกแซกเยอะ นะ แต่ก็อย่างว่า ถามพวกบัญชี กฏหมายดีที่สุดครับ

ป.ล.ทำแล้วอย่าซุกหุ้นเน้อ. เอาแต่ส่วนลดก็พอ  คริคริ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
มันเป็นเส้นบางระหว่างการวางแผนภาษีกับโกงภาษีครับ
เทอมหน้าผมจะไปเรียนกฎหมายภาษีแล้วหล่ะ  อยากรู้ว่าไอ้เส้นบางๆนี่มันแยกกันตรงไหน

แต่ประเภททำให้การโอนหุ้นเป็นหมื่นล้านกลายเป็นการโอนหุ้นด้วยความสเน่หาเนี๊ยะ  ใครๆก็รู้ว่ามันไม่ใช่การวางแผนภาษีแน่นอน

โล่ง
บริษัทเก่าที่เคยทำงานก็ทำแบบนั้น

ผลิตงานด้วยชื่อหนึ่ง จัดจำหน่ายด้วยชื่อหนึ่ง
ทำบัญชีชื่อต่างกัน แต่มันก็ที่เดียวกันนั่นแหละ

แต่ไม่รู้ทำบัญชียังไงนะ ดูไม่เป็น

Today you , Tomorrow me.
รู้สึกว่าบริษัทไหนๆ ก็ทำแบบนี้แฮะ คริคริ
จำได้ว่าโรงพิมพ์ที่เคยไปช่วยเขาทำก็แบบนี้เลย
บางงานพิมพ์จากโรงนึง บางงานจากอีกโรง
แต่เอ๊ะ มันก็แท่นเดียวกันนี่หว่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถึงว่า พวกเรียนบัญชีถึงได้เงินเดือนแพงเอ๊าแพงเอา  กรี๊ดดดดด
วันก่อนตอนคืนภาษิโดนคิดเพิ่มเลย  อี๋~

ทางที่ดีอย่าไปขอคืนเลยค่ะ มันจะเสียเพิ่ม เพราะไอ้ที่ลูกค้าหักเรา 3 % ยังไงก็ไม่ได้คืน

จะโดนเก็บเพิ่มด้วยซ้ำ ที่นี่เป็นยังงี้เลยค่ะ ฮือๆ~

ความเคารพทางอาชีพในประเทศเรายังไม่ได้เรื่องอยู่เยอะ อารมณ์ว่ามีเงินจะจ้าง รู้จักก็จะให้ทำ ไม่อยากเปลืองก็จะเอาเพื่อนหรือคนรู้จักทำเท่านั้น ไม่สนว่าจะไปปาดหน้าปาดหลังใครบ้าง

คนที่ได้รับผลกระทบก็เสียกำลังใจกันหมดพอดี เศร้า

พูดแทงใจจริงๆ ต้องทำใจระบบธุรกิจค่ะ เป็นเราเองก็อยากลดต้นทุน จริงมั้ยคะ...

ต้องขอโทษผู้ที่ได้รับผลกระทบจริงๆ  :46:ในทางกลับกันก็ต้องหันมาปรับกลยุทธ์บริษัทว่าทำไมจึงโดน

ไอ้พวกไม่โปรแย่งงานไป ของแบบนี้พูดยากค่ะ มันขึ้นอยู่กับความพอใจของลูกค้าและสไตล์การทำงาน

ของบริษัทนั้นๆ ว่าเอาเปรียบลูกค้าเกินไปรึเปล่า จนลูกค้าต้องหนีน่ะค่ะ

อ้าวแล้วตอนนี้ส้มมีมนุษย์บัญชีแมนไว้เป็นพวกแล้วหรือยัง งง
เพราะเรื่องที่ถามนี่ส่วนมากเขาจะตอบให้ได้เลยนะ

มีแล้วฮ่ะ..เป็นสรรพากรแมน ส่วนบัญชีตูทำส่งเอง มันก็ไม่ยากหรอก พี่เค้าก็แนะการแต่งก็

เท่านั้นเอง  ตูจะต้องส่งภาษีทุก 6 เดือน รวมๆแล้วต่อปีไม่ถึงหมื่น กรี๊ดดดดด

/// ระจันนึกว่าตูเป็นผู้ชาย ...ข้างๆมันก็แสดงเพศนี่นา ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2007, 10:18 น. โดย ShoGun » บันทึกการเข้า

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

เจ๊ทำทุกอย่างเองเลยเหรอ   อี๋~

เก่งเว่อร์  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ทางที่ดีอย่าไปขอคืนเลยค่ะ มันจะเสียเพิ่ม เพราะไอ้ที่ลูกค้าหักเรา 3 % ยังไงก็ไม่ได้คืน

จะโดนเก็บเพิ่มด้วยซ้ำ ที่นี่เป็นยังงี้เลยค่ะ ฮือๆ~

พูดแทงใจจริงๆ ต้องทำใจระบบธุรกิจค่ะ เป็นเราเองก็อยากลดต้นทุน จริงมั้ยคะ...

ต้องขอโทษผู้ที่ได้รับผลกระทบจริงๆ  :46:ในทางกลับกันก็ต้องหันมาปรับกลยุทธ์บริษัทว่าทำไมจึงโดน

ไอ้พวกไม่โปรแย่งงานไป ของแบบนี้พูดยากค่ะ มันขึ้นอยู่กับความพอใจของลูกค้าและสไตล์การทำงาน

ของบริษัทนั้นๆ ว่าเอาเปรียบลูกค้าเกินไปรึเปล่า จนลูกค้าต้องหนีน่ะค่ะ

มีแล้วฮ่ะ..เป็นสรรพากรแมน ส่วนบัญชีตูทำส่งเอง มันก็ไม่ยากหรอก พี่เค้าก็แนะการแต่งก็

เท่านั้นเอง  ตูจะต้องส่งภาษีทุก 6 เดือน รวมๆแล้วต่อปีไม่ถึงหมื่น กรี๊ดดดดด

/// ระจันนึกว่าตูเป็นผู้ชาย ...ข้างๆมันก็แสดงเพศนี่นา ฮือๆ~

คริคริ

ตกลง ป๋าเอ๊ะ ยังไม่มาตอบ

โอ้ว ส้มนี่นอกจากผสมเหล้าได้น่ากลัวแล้ว

ทำงานเก่งน่านับถือจริงๆ เจ๋ง

ไม่หรอกค่ะ  ไม่มีปัญญาจ้างเลยต้องทำเอง ฮือๆ~ ต้องลดต้นทุน ทำไงได้เริ่มแรกมันโนเนม

ไม่มีใครอยากให้เครดิต ทำอะไรได้ก็ต้องทำอ่ะค่ะ หน้ามึน

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
  รากฐานที่มั่นคง ย่อมทำให้เติบโตอย่างแข็งแรงและรวดเร็วครับ  เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

ลูกค้าบอก่าถ้าเอ็งได้งานนี้ โตเลยนะส้ม....

โตในสายงานอะไรคะ  ได้ข่าวส้มรับงานออกแบบไม่ใช่เหรอพี่ เอือม แถมบังคับให้ตูทำอีก

นี่รึเปล่าคะที่แปลว่ามั่นคง  ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

\\\  ราคาที่ส่งไปแม่งแพงกว่า ใครรู้จักไอ้วัสดุที่ชื่อคอมโพสิทมั่งมั้ยคะ อี๋~

ตอนนี้กำลังหาซับผู้รับเหมาเจ้าใหม่ คาดว่าจะเอาคอลซัลอิตาเลียนไทยมาทำ สะใจ!!!! โวย

คอมโพสิตมีหลายแบบอ่ะค่ะ
ซีเมนต์คอมโพสิตกะไม้ ได้ออกมาเป็นไม้ฝาเชอร่า
พลาสติกคอมโพสิตกะเซรามิกส์ ได้พลาสติกที่แข็งและทนความร้อน
แก้วคอมโพสิตกะเซรามิกส์ก็ได้แก้วที่แข็งขึ้น อะไรประมาณนั้น

ส่วนที่เค้าขายกันจริงๆมีอะไรบ้าง ไม่รู้ค่ะ ฮิ้ววว
หน้า: 1 2 [3]