หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: สระลอยค่าในเครื่องPC ช่วยด้วยค่า  (อ่าน 17863 ครั้ง)
เรียนทุกท่านที่จะช่วยดิฉนั

คือว่าสระมันลอยอ่าค่า เวลาทำงานในPage maker และ ใน Indesign ทำไงดีค่า ถ้าจะไม่ใช้ Thai support Plug-in แล้วมีวิธีอื่นอีกป่ะค่าไม่อยากเสียเงินมากอ่าค่า

ตัวFont -- 4711_AtNoon_Regular

ขอบคุณค่า
ดูเหมือนpagemaker ถ้าไม่ใช้โปรแกรมไทยsupport
ก็ต้องใช้วิธีเอาลงทีละตัวค่ะ

วิธีทำก็คือ เลื่อนเคอร์เซอร์มาให้อยู่ที่สระที่ลองค่ะ
แล้วกด Shift + ปุ่มลูกศร <--- (ตัวนี้ค่ะ)

แล้วลดระดับมันลงมาค่ะ
คือว่าลูกศรนั้น คือยังไงค่า งง
ปุ่มลูกศรบนคีย์บอร์ดน่ะค่ะ ที่มี 4 ปุ่มน่ะ
กดปุ่มไปทางซ้ายพร้อมกับ shift ค่ะ
ทำไม่ได้อ่าค่า งง
เลื่อนเคอร์เซอร์แล้วนะค่า กด shift+ลูกศรซ้ายแล้วอ่าค่า แต่มันก็ขึ้นเป็นแถบดำๆๆๆ
ค่ะ แล้วก็ลดระดับสระลงมาค่ะ ที่ตรงแถบเครื่องมือด้านล่างน่ะค่ะ
จะมีเมนูให้ลดหรือระดับตัวหนังสืออยู่
ลดยังไงค่า หนูทำแล้วตัวหนังสือมันขึ้นไปข้างบนอ่าค่า
ลดซิ่คะ อย่าเพิ่ม
ค่าทำได้แล้วค่าอิอิ ขอบคุณมากค่ะท่านพี่ น่ารักที่สุด
ดีใจด้วยค่ะ  ยิ้มน่ารัก
  เจ๋ง ป้าจอยสอนเก่ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ขอบใจที่ชมชาย แต่ปกติมีแต่คนบอกพูดจาไม่รู้เรื่องนะ  ลันล้า

ป้าจอย สอนระเบียบ  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เห็นได้ว่า สาระหมดลงอย่างสิ้นเชิง
มาปั่นกัน  ลันล้า
แต่แบบว่า ถ้าอยากจะถามอีกได้หรือป่าวค่าว่า ถ้าไม่ใช้วิธีนี้เพราะตัวหนังสือเยอะมาก วรรณยุกต์มันลอยเยอะ แต่ก็ยังยืนยันว่าไม่มีเงินไปซื้อ TSPอ่าค่า

แล้วมีวิธีอื่นอีกป่ะค่ะ

ขอรบกวนด้วยค่ะขอบคุณค่ะ
หน้า: [1] 2 3