หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการนำฟอนต์ไปใช้ในเว็บอื่น  (อ่าน 3042 ครั้ง)
ผมมีโครงการจะทำเว็บไซต์กับเพื่อนๆ โดยภายในเว็บไซต์จะมีฟอนต์ให้โหลดครับ  โดยผมจะจัดเรียงฟอนต์ใหม่ตามหมวดหมู่ครับ เช่น ฟอนต์ลายมือ  ฟอนต์พิมพ์ดีด เป็นต้น  และจะมีรูปตัวอย่าง a-z ,ก-ฮ ในแต่ละฟอนต์ให้ดูด้วยครับ โดยรูปและชื่อผู้จัดทำฟอนต์นั้นๆจะแสดงทางด้านขวาของลิงค์ฟอนต์ครับ

โดยส่วนบนสุดของเว็บจะมีการเขียนขอบคุณและมีลิงค์ตรงมาที่เว็บ f0nt.com ด้วยครับ โดยฟอนต์ทุกตัวที่ผมจะนำขึ้นเว็บ จะให้โหลดตรงที่เว็บผมได้เลยครับ จะได้ไม่เป็นภาระค่าส่งถ่ายข้อมูลให้กับทางเว็บ F0nt.com ครับ

ผมไม่ทราบว่าจะเป็นการสมควรหรือเปล่าจึงมาขอสอบถามเพื่อขออนุญาติครับผม

**การตั้งประเภทของฟอนต์ผมยังไม่แน่ใจว่าผมจะแบ่งได้จริงหรือเปล่า เพราะยัง งง ว่าควรมีประเภทอะไรบ้างน่ะครับ หากพี่คนไหนสามารถระบุได้จะขอบคุณมากครับ
ไม่สมควรและไม่ยินดีให้ทำแบบนั้นครับ

แต่ถ้าแนะนำ แล้วทำลิงก์มายังหน้าที่แสดงรายละเอียดฟอนต์นั้นมายังหน้าโหลดของเว็บนี้ก็ทำได้ครับ

Today you , Tomorrow me.
ทีมกฏหมายกำลังร้อนเงินนี่แหละ น่ากลัว  กร๊าก

ขอบคุณคุณม้าน้ำที่มาสอบถามบอกกล่าวกันก่อนครับ ไหว้

แต่เรื่องให้ดูดฟอนต์นี่ตามนโยบายเขาให้ดูดตรงจากที่นี่เลยจริง ๆ แหละ

ทำเป็นรูปแบบแนะนำแหล่งดูดฟอนต์ผมว่าก็ดีนะ

งบน้อย
รับทราบและขอบคุณครับผม  (ตอนแรกผมคิดจะจัดหมวดหมู่และใส่รูป ก-ฮ ทุกฟอนต์น่ะครับจะได้ดูง่าย) แต่ตอนนี้ผมคิดว่าทำเป็นหน้าแนะนำเว็บนี้ดีกว่า ขอขอบคุณทุกท่านที่ตอบนะครับ

เฮ้อ...เกือบไป(โชคดีที่มาถามก่อน)

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]