หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้ว ฟ๐นต์หาย!!  (อ่าน 19842 ครั้ง)
เนื่องจากในหน้าฟอนต์โหลด
ไปเจอว่า ฟอนต์คุณปลั๊ก พี่ปาม และพี่ตั้ง
มีจำนวนฟอนต์เป็น 0 ค่ะ

เลยสงสัยว่า มันหายไปได้ยังไง?
และทำไมถึงหายไปเยอะขนาดนี้?
เกิดจากเจ้าของฟอนต์ฟอนต์เอง หรือมีแอ๊ดคาราบาวผู้ไม่ประสงค์ดีไปลบ?
หรือเกิดความผิดพลาดประการใด?

ตอนนี้ได้ความจากยักษ์แล้วค่ะ
พี่แอนบอกว่า ทั้งสามคนไม่ได้เป็นแอ๊ดคาราบาวแต่อย่างใด
นั่นคือทั้งสามท่านจะไม่มีสิทธิ์แก้ไขอะไรด้วยตนเอง
(ไม่ทราบว่าไปเห็นว่าฟอนต์ตัวเองหายไปยังคะ)

เกิดอะไรขึ้นคะ อยากทราบมากๆ ง่ะ
ถ้าใครพอจะรู้อะไรช่วยมาชี้แจงหน่อยค่ะ
ตอนนี้ไม่อยากจะคิดอะไรรุนแรง (จริงๆ คือคิดไปแล้ว)
ว่าแอ๊ดคนใดคนหนึ่งอาจทำพาสเวิร์ดรั่วน่ะค่ะ

/เฮ้ย เจอของพี่กิ๊กว่าฟอนต์หายด้วยค่ะ รวมเป็นสี่คนแล้ว โวย
//เฮ้ย ของหนูหลั่งด้วย โวย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2007, 01:41 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ขอบใจเดือนมากที่โวยวายมา
ตกใจเหมือนกันยครับ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น
ตอนนี้ขอปิดสิทธิ์แอดมินก่อนนะครับ
ใครจะอัปโหลดฟ๐นต์ให้แจ้งมาที่ตูจะทำให้เอง

พอมีใครทราบเบาะแสไหมครับ
แล้วเจ้าของฟ๐นต์ที๋โดนลบจะเอาไงดี ถ้าลบเอง(คงม่มั้ง?)ก็ควรบอกกันก่อน
หรือถ้าไม่ได้ลบเอง จะอัปโหลดคืนหรือว่าเอาไงลองคุยกันครับ

(ตูมีสำรองอยู่ในเครื่องเหมือนกัน แต่ไม่มีพรีวิว)

ป.ล.ห้องของใครที่ขอให้สร้างไว้แต่ไม่มีฟ๐นต์สักที อันนี้ก็กำลังจะขอลบออกแล้วนะครับ เพราะลำบากคนดู

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตามหลักการ คนที่เป็น admin ตกเป็นผู้ต้องสงสัยหมายเลขหนึ่ง ..

คิดไว้แล้วว่าสักวันมันต้องมีบ้างล่ะ

Today you , Tomorrow me.
คิดไว้เหมือนกัน

เนื่องจากระบบของมัน ใครที่อยากอัปโหลดฟ๐นต์ได้เองก็จะเปิดสิทธิ์ไว้ให้ (แบบห้าโอ)
แล้ววันนึงก็เดินตามรอยห้าโอเป๊ะเลย  ไอ้มืดหมี ก็คือมีการป่วนเกิดขึ้น

เดือนช่วย จมล ไปหาคนที่ของหายหน่อยนะ
เผื่อมีอะไรจะได้คุยกันเพื่อหาสาเหตุ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรียบร้อยแล้วค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
้อ้าว นึกว่าเจ้าตัวเค้าลบเองนะเนี่ย

ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
โอ้ว..เรื่องใหญ่เลยแฮะ ยังไงกันนี่ มันหายไปไหน ...โวย

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เกด คายมา โวย

อ้วก .......................... เหลือบ..มีแต่ปลาหมึกไข่ กะยำๆกุ้งนึ่งมะนาวอ่ะ

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เฮ้ย
มันหายไปได้ยังไง  ง่ะ

กิ๊กไม่ได้ยุ่งในส่วนนี้มานานแล้ว
ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันนะ
ต้องสืบต่อ ..ว่าแต่พี่แอนเข้าไปดูไม่ได้เลยเหรอ
ว่ามีใครเข้ามาลบฟอนต์ตอนไหน

ถ้าจะแก้ปัญหาในส่วนของฟอนต์กิ๊กที่หายไป
คงจะอัพโหลดขึ้นใหม่ก็ได้พี่แอน ( ถ้ายังคิดว่าจะมีคนมาโหลด )
แต่พรีวิวกิ๊กก็ไม่มีแล้วเหมือนกัน
ยังไงก็ได้..

แต่ตอนนี้หาคนที่ลบออกก่อน เดี๋ยวจะซวยไปกันใหญ่ ..

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
งั้นกิ๊กอัปใหม่เลยดีกว่า
เดี๋ยวพี่เอาขึ้นให้ รอหลังจบ SIPA ก่อน

เดาว่าต้องมีคนทำรหัสหลุดแน่ๆ เอือม

เลยยังไม่รู้มี มือดีที่ไหนมาลบ

มีการ backup ฐานข้อมูลส่วนนี้ไว้หรือเปล่าครับ

งบน้อย
อ๊ะ!!  งั้นเหรอ

อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ ว่ามันหายไปได้ยังไงครับ

ส่วนถ้าจะสืบว่าใครเป็นคนทำ
ลองเช็ค จาก ช่วงเวลาที่หาย แล้ว เช็คยูสเซอร์ที่ล๊อกอินเข้ามาโหลดฟอนต์ได้ไหมครับ
เพราะ จะแก้ไขอะไร มันจะต้องล๊อกอิน เข้ายูสเซอร์เนมตัวเอง ก่อน แล้วค่อยใส่พาสสำหรับแก้ไขอีกนึง
ซึ่งจะไปข้ามขั้นตอน การใส่พาสเวิร์ด สำหรับ การแก้ไขโดยไม่ต้อง ล๊อกอิน มันทำไม่ได้(ใช่ป่ะครับ)

ถ้าช่วงเวลาที่หาย มี ยูสเซอร์ ที่เป็น ad คนนั้น ก็น่าจะตกเป็นผู้ต้องสงสัย

(หรือสามารถไปถึงส่วนแก้ไขโดยไม่ต้องล๊อกอินหรือเปล่า ผมก็ไม่รู้ครับ)

ส่วนในพาสของผม คิดว่าไม่รั่วแน่นอนครับ เพราะไม่ได้จดเอาไว้ที่ไหนเลย

กินรอบวง
มันดูไม่ได้น่ะสิคะ กร๊าก

คิดว่าต่อไปนี้คงลบสิทธิ์แอ๊ดหมดเลยมั้งคะ (ถามพี่แอน หมีโหดดดด)
หน้า: [1] 2 3