หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: "โตขึ้นอยากเป็นอะไร"คำถามยอดฮิต  (อ่าน 24297 ครั้ง)
จำกันได้บ้างไหมครับว่าตอนเด็กๆชอบโดนถาม"โตขึ้นอยากเป็นอะไร"
เราก้อตอบกันเป็นนู้นเป็นนี่.....
...ตอนนี้ได้เป็นเหมือนกันที่ฝันไว้หรือเปล่าครับ
ตอนเด็กเคยอยากเป็นนักวิทยาศาสตร์ ประดิษฐ์นู่นนี่ค่ะ แต่ก็เรียนสายศิลป์-ภาษา  เอือม
โตมาหน่อยอยากเป็นนักร้อง ...แต่ก็ร้องเพี้ยนค่ะ  เอือม
โตมาอีกหน่อยอยากเป็น web designer เคยไปเรียนมาด้วย แต่สุดท้ายก็ไปเป็นกราวน์ที่สนามบินค่ะ  เอือม
ตอนนี้กำลังอยากเป็นนักท่องเที่ยวค่ะ  ปลื้ม

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เคยตอบไปอยากบวชพระตลอดชีวิต

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
อยากเป็นหมดเลย ตอนเด็กๆ

พอมาประถมอยากเป็นหมอ เพราะยายกรอกหูว่าดี  หมีโหดดดด

มามัธยม โลกเปลี่ยนไป อยากวาดการ์ตูน ออกแบบ ทำโฆษณา อะไรพรรคนี้  ไอ้มืดหมี

กำลังพยายามทำให้เป็นจริงอยู่เลย  ซักวันนึง  ปลื้ม

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มีใครตอบอยากเป็นหมอบ้างไหมครับ........
อยากรู้จิงๆ
ตอนผมเป็นเด็กมีคนตอบอยากเป็นหมอเพียบเลย
ม่ายรู้เพราะอะไรเหมือนกันครับ
บอลเองก็เคยอยากเป็นนักร้องนะ
พยายามซะนั้น
แต่ลองไปสัมผัสและรู้ความเป็นไปจิงๆแล้ว
เลยไม่เอาดีกว่า
แต่ตอนนี้ก็เหมือนก่อนๆที่ยังหยิบกีตาร์โป่งมาเล่น....เพลินๆนะ
ตอนเด็กๆอยากเป็นแฟนพี่เบิร์ด  กร๊าก กร๊าก
ตอนเด็กๆอยากเป็นแฟนพี่เบิร์ด  กร๊าก กร๊าก

ตอนนี้ละครับ  หน้าแตก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ผู้หญิงที่ไหนเค้าจะคิดกัน กร๊าก
ตอนเด็กๆชอบเพลงแร๊ปของพี่เจมากๆเลย
ยอมรับ..เคยเต้นโย่ว์ด้วยตอนนั้นฮิตมากอ่ะ
(ตอนนี้มันแร๊ปจริงเปล่าว้า..............โย่ว์)
แต่ตอนนี้ดันชอบเพลงร็อคหนักๆก็ยิ่งดี
(ขณะนี้เปิดเรดฮ๊อดฟังอยู่โจ๊ะดีจัง)
เราจะเป็นหมอก็ความสามารถไม่ถึง

อยากลองหมอฟันก่อน กร๊าก
ไม่รู้จะได้ปล่าว
ความเหมือนที่แตกต่าง
เราไปเจอหมอมาเข้าเวรทีไรเห็นต้องกิน M-150 ทุกทีเลย
เห็นทำงาน 24 ชม.เลยอ่ะ
หมอกับคนขับ10ล้อก้อยังมีส่วนคล้ายกันได้แฮ่ะ
สถาปนิก  ฮือๆ~

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ซุปเปอร์แมน  ลันล้า

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ตอนเด็ก ๆ อยากเป็นสัตวแพทย์
พอโตขึ้นมาหน่อยอยากเป็นสถาปนิก  และฝันใกล้จะเป็นจริง แต่ก็ต้องสลายไปเพราะที่บ้านไม่ให้เรียน
เนื่องจากว่า อยู่ไกลบ้าน  เกือบจะได้เป็น มช กับ พี่ดาแหล่ว    เศร้า

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
หน้า: [1] 2 3 4 5