หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: "โตขึ้นอยากเป็นอะไร"คำถามยอดฮิต  (อ่าน 24299 ครั้ง)
 เป็นอย่างลุงอ๋าห์ซิ ลักเด็กได้เหมือนกัน  คริคริ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
คนเข็นผักตลาดไท  ลันล้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ผมตอบว่า โตขึ้ยอยากเป็นนายใบสิบ
(ถิ่นใต้ // แบงค์สิบ เรียกเป็นใบ)

ตอนนั้นเข้าใจว่า นายสิบ คือ นายใยสิบ
นายร้อยคือนายใบร้อย

ไปถามเพื่อนมาเมื่อเช้า
เพื่อนมันบอกว่า.........
โตขึ้นอยากเป็นเจ้าของร้านโอเดงย่า....
สู้เขานะโงกุน.....โย่ว์
ตอนเด็กๆ อยากเห็นหมอหมาครับ

ตอนมัธยมอยากเป็นสถาปนิก

ตอนนี้เป็นมัณฑนากรแต่อยากเป็นคนเลี้ยงหมา ฮือๆ~

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
อยากรุ้ว่า พี่แอน อยากเป็นอะไร

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก็อาชีพอื่นมันรักเด็กไม่ได้นี่ครับ  หมีโหดดดด
งั้นเอคงเป็นหลายสมัย หมีโหดดดด

ตอนเด็กๆ อยากเห็นหมอหมาครับ

ตอนมัธยมอยากเป็นสถาปนิก

ตอนนี้เป็นมัณฑนากรแต่อยากเป็นคนเลี้ยงหมา ฮือๆ~
แล้วทุกวันนี้ได้เห็นยังครับ ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2007, 21:11 น. โดย "บวบ" [วรวรรธน์] » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 กร๊าก

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
อยากรุ้ว่า พี่แอน อยากเป็นอะไร

มาไม้ไหนอีก ตูตอบไปแล้วนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนอนุบาลกันประถมต้นๆ อยากเป็นพยาบาล
จริงๆจะบอกว่าอยากเป็นหมอ แต่เพื่อนตอบกันเยอะ มันเชย  คริคริ

ประถมปลายๆอยากเป็นนักธุรกิจ

ตอนนี้มัธยมต้น ไม่ได้อยากเป็นอะไร แค่อยากเรียน มัณฑนศิลป์  ยิ้มน่ารัก

<3.

แล้วทุกวันนี้ได้เห็นยังครับ ฮิ้ววว

เป็นค่ะ  โวย

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
มาไม้ไหนอีก ตูตอบไปแล้วนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

อ้าวเหรอ  ขอโทษครับสงสัย กดผ่านมา  เอือม  อันนี้อยากรู้จริงๆ   

เดี๋ยวกด กลับไปอ่าน  ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตอนเด็กๆคิดว่าโตขึ้นอยากมีแฟนชือจักรีครับ  หมีโหดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ตอนเด็ก ผมก็มีความฝันครับ  ฝันว่า  อยากเป็นพระเอกมิวสิกที่ยืนอยุ่กลางฝนที่ตกพลัมๆ หมีโหดดดด

หน้ามึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2007, 23:44 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ตอนเด็ก ผมก็มีความฝันครับ  ฝันว่า  อยากเป็นพระเอกมิวสิกที่ยืนอยุ่กลางฝนที่ตกพลัมๆ หมีโหดดดด

พรำ่ๆ ครับป๋า ่กรี

หน้ามึน

หน้า: 1 2 3 [4] 5