หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนขนาด flash magazine ยังไงครับ  (อ่าน 56508 ครั้ง)
เพิ่มหน้าเป็นคู่ครับ    ยิ้มน่ารัก   บอกมาแล้ว แต่บอกแปะไว้เผื่อคนอื่นนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เพิ่มหน้าได้แล้วคะ ขอบคุณมากมายคะคุณกรี
ปัญหาต่อไปคือการ เอาคริบวีดีโอเข้าหน้าหนังสือ T^T ยังทำไม่ได้

รันแล้วมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นแต่ประการใด แต่ลองเพิ่มซีน2ขึ้นมาแล้วก็วางคริบแล้วรัน ก็รันได้ปรกติเลยคะ

ฮือๆ~ ต้องเอาคริบไปวางอย่างไรคะถึงจะขึ้นในหน้าที่เราต้องการได้คะ
(เหงื่อแตกพลั่ก) ถ้าจะแนะนำให้ใช้ของอีกยี่ห้อไปเลยที่มันง่ายกว่าเยอะเนี่ย ช้าไปเปล่าครับ
พอดีมีอีกกระจู๋ที่สอนทำอีแม็ก ในห้องฟ้อนสุดฯ น่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออใช่ ลืมผมก็ลืมแนะนำไป

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ขอลิงค์หน่อยคับ  กรี๊ดดดดด
 เจ๋ง แจ่มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2008, 16:36 น. โดย potato740 » บันทึกการเข้า

ยังไม่ได้อะครับ ยังเป็นเหมือนเดิม ใครทราบรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

สร้าง mc ขึ้นมา 1 อันตรง scene main ครับ ดับเบิ้ล เข้าไปข้างใน mc  ใส่ as ใน keyframe ว่า

gotoBtn.onRelease = function() {
   _root.gotoPage(pageNum.text, true);
}

แล้วก็สร้างช่อง input text ขึ้นมา 1 อันครับ  แล้วก็สร้าง mc ขึ้นมาอีกอันชื่อ btn ไว้สำหรับกด เพื่อไปหน้าที่ต้องการ (จะดีไซด์เป็นปุ่ม go หรืออะไรก็ได้ครับ)

ลองดูนะครับ

สวัสดีครับ
       ขออนุญาติสอบถามเรื่อง e-book ครับ
พอดีผมเข้าไปหาข้อมูลการทำ e-book ซึ่งตอนนี้พยายามลองเล่นตัว "pageflip_v213_dynamic_v2"
แต่ติดปัญหาการทำ link เพื่อไปหน้าต่างๆ (link ที่ว่าอยู่ในตัวหน้า E-Book เลยครับ เหมือนเป็นสารบัญครับ)
อยากจะรบกวนแนะนำครับว่าต้องทำยังไงบ้าง งมมานานแล้ว
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอฝากหนังสือ Emagazine มาให้ดูกัน
chakmagazine.com  Emagazine
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]