หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนขนาด flash magazine ยังไงครับ  (อ่าน 56515 ครั้ง)
ขอบคุณพี่แอนด้วยค่ะ  ปลื้ม

// ตอนนี้ได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่า  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2007, 21:15 น. โดย นานา » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ใช้  (number(input text));

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถามด้วยครับ

จะเห็นได้ว่า เวลาเปิด  page มา มันจะโหลด มาทีละหน้าใช่มั้ยครับ   แต่ผมเห็น บางหน้าที่เป็นหน้าคู่ มันโหลดมาเป็น page เดียวกันเลย  แบบนั้นทำไงครับ  งง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยังงี้อะนานา ลองไปแกะโค๊ดดูนะ decode flash ทำได้ใช่มะ  งง

จะต้องไป decompile ทำไม

ผมทำเอง ทำไมไม่ขอโค้ด

ตอนนั้นพี่ฮาร์ทไม่อยู่นิครับ  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ้ะ เอามาให้

จ๊วบ จ้ะฮ์

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ถามด้วยครับ

จะเห็นได้ว่า เวลาเปิด  page มา มันจะโหลด มาทีละหน้าใช่มั้ยครับ   แต่ผมเห็น บางหน้าที่เป็นหน้าคู่ มันโหลดมาเป็น page เดียวกันเลย  แบบนั้นทำไงครับ  งง

ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ โหลดที่เดียวเป็นคู่ทำไงครับ

...
ไม่น่าจะยากนะครับ ลองแก้ๆหน้าดู

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
แก้แล้วเละครับ พี่ๆช่วยสอนผมทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2007, 17:30 น. โดย พองบิน ศิษย์ราชพฤกษ์ » บันทึกการเข้า

...
ไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ
รู้สึกจะอยากให้เป็นหน้าต่อเนื้องกันหรือเปล่า?
ถ้าใช่ก็วางเลย์เอาต์ซ้ายขวาต่อกันแล้วสับเป็น 2 หน้าดูสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สมมติว่าเป็นไฟล์ flash ละครับ  งง

ก็แบ่งเป็น 2 อันสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จากที่พี่แอนบอก อันละหน้า  หน้าแตก ... เออเนอะ

ตัวอย่าง:
รูปสาวญี่ปุ่นน่ารักน่ากอด ต้องใช้ 2 หน้า ถึงจะเต็มรูป ดังนั้นต้องหั่นรูปออกเป็น 2 หน้า

แต่ที่ผมอยากทราบวิธีทำ คือจะโหลดMovie ไฟล์เดียวแล้วเข้าไปโผล่ทั้ง2หน้าแบบคู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2007, 21:12 น. โดย พองบิน ศิษย์ราชพฤกษ์ » บันทึกการเข้า

...
ก็สั่งให้มันโหลดทั้งสองอันสิครับ
onxxx{
น1.loadmovie(001)
น2.loadmovie(002)
  }

แบบนี้ได้ไหม

หรือไงหว่า ไม่เห็นภาพ  ลองเอาตัวอย่างมาให้ดูหน่อยสิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2007, 23:45 น. โดย จักรพรรดิโรเนียว » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7