หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนขนาด flash magazine ยังไงครับ  (อ่าน 56519 ครั้ง)
พอดีลองโหลดของ littlemee มาลองเล่นดูบ้าง(จากหนังสือ CG+)

ตามนี้ www.browniedesign.net/littlemee/tutotrial/pageflip

แต่ด้วยความรู้แฟลชอันน้อยนิด เลยอยากทราบว่า

ถ้าหนังสือที่เราจะทำมันไม่ได้มีขนาดตามที่ของเดิมทำไว้

จะต้องแก้ในส่วนไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
จริงๆ แล้วลิตเติ้ลหมีไม่ได้ให้เครดิตเจ้าของโค้ดตัวจริงไว้นะครับ คริคริ
เว็บของคุณ Macc เขาอยู่นี่ครับ - http://pageflip.hu

ส่วนวิธีปรับขนาดหน้ากระดาษคือ
- กดใน Timeline ไปเลเยอร์ Actions เฟรมที่ 5
- เปิดกล่องเครื่องมือ Actions (F9)
โค้ด:
pw = 300;			//page width in pixel
ph = 400; //page height in pixel

เปลี่ยนเป็นขนาดที่ต้องการครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๋ยวไปลองเล่นดูก่อนนะครับ คริคริ

พอดีจะลองทำ present ของแผนกน่ะครับ
ขอโทษนะครับ แนะนำสคริปปุ่ม ที่กดไปยังปกหน้า กับปกหลัง หน่อยครับ  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เดี๋ยวไปลองเล่นดูก่อนนะครับ คริคริ

พอดีจะลองทำ present ของแผนกน่ะครับ

ระวังคนเขาจะไม่สนใจเนื้อหานะครับ  หมีโหดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ชิ
ขอโทษนะครับ แนะนำสคริปปุ่ม ที่กดไปยังปกหน้า กับปกหลัง หน่อยครับ  กรี๊ดดดดด

ไม่เป็นไรครับ

//สาระๆ

ใส่ไอ้นี่ลงในปุ่มเลยครับ
ไปหน้าแรก gotoPage(1);
ไปหน้าสุดท้ายก็ gotoPage(??);
แบบนี้ใช้ได้ไหม งง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๋อ ใช่   ขอบคุณครับ มันนับเป็นตัวเลขอยู่แล้วนี่หว่า   กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อยากถามเรื่องสคริป ที่ทำเป็นช่องให้กรอกเลขหน้าแล้วไปที่หน้านั้นๆิอะค่ะ   ไหว้

รบกวนด้วยค่ะ งานใกล้จะเสร็จแล้ว  ปลื้ม

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

//สาระๆ

ใส่ไอ้นี่ลงในปุ่มเลยครับ
ไปหน้าแรก gotoPage(1);
ไปหน้าสุดท้ายก็ gotoPage(??);
แบบนี้ใช้ได้ไหม งง

ฮือๆ~

//อ๋อ ถามเป็นช่องกรอกเหรอ หน้าแตก
อธิบายไม่เป็นครับ

ประมาณว่าทำเป็นช่องกรอกแล้วเก็บค่าที่เขาใส่เข้ามาในตัวแปร x ก่อน

แล้วนานาก็ทำปุ่มบอกว่า "ไป"  เมื่อกดแล้วให้ไปเรียกใช้ gotoPage(x);

จะ  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอบคุณค่า  ไหว้

เก็บค่าที่เขาใส่เข้ามาในตัวแปร x ก่อน

ตรงนี้ค่ะที่ทำไม่เป็น  ฮือๆ~

ทำมาให้ลองเล่น
อันนี้ไม่ครบทุกคำสั่งนะ
แค่ตัวอย่าง

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/5890a6c366fed66b86a76fb26d247384.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/5890a6c366fed66b86a76fb26d247384.swf</a>

ยังงี้อะนานา ลองไปแกะโค๊ดดูนะ decode flash ทำได้ใช่มะ  งง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จะลองดูค่ะ ขอบคุณค่า  ไหว้ +

ใส่ text อันนึง เลือกโหมดเป็น input text น่ะ
ตั้งชื่อ input นั้นว่า saa3

แล้วก็ให้มีปุ่มอีกอันข้างๆ
บอกว่าเวลากด ให้ gotoPage(saa3);
เท่านี้แหละจ้ะ อธิบายไม่ถูก ฮือๆ~

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7