หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามflashคับมีปัญหาเรื่องปุ่มด่วน  (อ่าน 7515 ครั้ง)
ผมทำflashเป็นเรื่องราวแล้วใส่ปุ่ม stop และ play
เมื่อกด stop เนื้อเรื่องและเสียงหยุด
เมื่อกด play  เนื้อเรื่องเล่นได้
ปัญหาคือ
1.  ทำไงให้เมื่อกด stop ทำให้เนื้อเรื่องและเสียงหยุด
     และกด play จะเริ่มและมีเสียงมาพร้อมกันโดยเสียง
     เริ่มตรงที่เราหยุดเสียงไป
ช่วยหน่อยนะคับ
ขอบคุณที่แนะนำนะคับ
ด่วนเลยเหรอ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
  ช่วยแนะนำหน่อยดิ จะไปส่งอาจารย์
ขอบคุณที่แนะนำนะคับ
วิธีก็คงเป็นการใส่เสียงลงใน Timeline เดียวกับภาพนั่นแหละครับ
โดยเลือกโหมดเสียงเป็น Stream มันจะเกาะติดกับ Timeline เลย

ทีนี้อยากหยุดตรงไหนก็หยุด กดเพลย์มันก็ต่อให้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อยู่ตรงไหนหรอ เลือกโหมดเสียงเป็น Stream
ผนใส่ stopallsound ที่ปุ่ม stop เสียงมันหยุดได่้
แู่ต่เสียงมันไม่มามีแู่ต่รูป
และถามอีกเรื่องสิครับ
-ถ้าเพิ่มปุ่มกลับไปเล่นใหม่ทำไงให้เสียงมันเริ่มใหม่ด้วย
ลอง ใช้ companant ดูครับ   ไม่รุ้จะบอกอย่างไง   หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทำได้แล้วคับ
ขอบคุณมากคับ
รอดตายแล้ว
-หาวิธี๊มาหลายวันทำได้แล้วติดตรงที่เลือกโหมดเสียงเป็น Stream
ไม่ต้องใส่ stopallsound ด้วย
และช่วยอธิบายเรื่อง
-event
 start
 stop
มันอยู่ที่เดียวกันกับsyncที่เลือกStream
นู๋ทำflashเป็นเรื่องราวแล้วใส่ปุ่ม stop และ play
เมื่อกด stop เนื้อเรื่องและเสียงหยุด
เมื่อกด play  เนื้อเรื่องเล่นได้
เมื่อกด replay เนื้อเรื่องเล่นใหม่ได้
และอีกอย่างอยากให้มีการเริ่มเล่นใหม่ค่ะ
ปัญหาคือ
1.  ทำไงให้เมื่อกด stop ทำให้เนื้อเรื่องและเสียงหยุด
     และกด play จะเริ่มและมีเสียงมาพร้อมกันโดยเสียง
     เริ่มตรงที่เราหยุดเสียงไป
และก้อต้องมีเนื้อเรื่องและเสียงเริ่มเล่นใหม่ในปุ่มที่ชื่อว่า replay
ช่วยหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ
ตอบ jj ก็ทำแบบคุณ com23, thanincom23 ครับ ไม่ได้กวนนะ แต่ลองไปอ่านที่เค้าตอบก่อนครับ

ส่วน Event ทั้งสองตัวนั่น เอ.. ผมไม่ค่อยได้ใช้ด้วยสิครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ส่วนมากผมใช้สคริปต์จัดการกับเสียงเอาเลย

หน้า: [1]