หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: การทำ Search KeyWord ในFlash  (อ่าน 3704 ครั้ง)
จะมีหลักการอย่างไรบ้างครับ ขอคำแนะนำทีนะครับ

ผมทำPresentลงCD เป็นFlashแล้วจะให้มีการSearch,find คำ,อักษร
อย่างเช่นPDF,Help เวลากรอกตัวอักษรที่ช่องSearch แล้วจะขี้นแถบหน้า
ที่เกี่ยวข้องมาให้เลือก(คล้ายMenu) เมื่อเลือกแล้วหน้านั้นก็จะแสดงขึ้นมา
ผมเจอแต่ที่Findแล้วselect textเฉพาะหน้าที่ปรากฏ มันก็เลยยังไม่ตรงกับที่
จะใช้งาน เข้าใจว่าต้องอาศัยXMLด้วยใช่ไหมครับ ช่วยแนะนำทีนะครับในการ
เรียกข้อมูลจากXmlหรือHtml มาใช้งานในflashและSearchได้

ผมเจออยู่เว็บนึง ไม่ทราบว่าโดยรวมเค้ามีหลักการอย่างไรครับ
http://www.flashscript.biz/components/database/xmlsearchengine2004.html
ที่ต้องการใช้ก็มี3ส่วน คือ Search Menuของข้อความ,หน้าที่เกี่ยวข้อง,หน้าแสดงผล

ขอคำแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ
หา indexof ของตัวอักษรที่ต้องการ

อ้อ อย่างงี้นี่เอง

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ขอคุณครับ จะไปนำไปหาข้อมูลต่อครับ
ลืมไปครับ มีอีกทางไหมครับที่ไม่ต้องใช้Xml ถ้าหากข้อมูลอยู่ในlink swf หรือเป็นไฟล์เดียวเลย
ก็ได้ครับไม่มีLink พอจะมีทางไหนทำได้ไหมครับ
ก็ต้องเก็บพวกนั้นไว้เป็นตัวแปร หรือไว้ที่ dynamic text เพราะนอกจากนั้น จะไม่สามารถหาได้เลย

หน้า: [1]