หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: 2How to Photoshop and Retouch!  (อ่าน 141963 ครั้ง)
http://www.2how.com/video/CS3_001_interface.htm
วิดีโอสอน ว่าด้วยเรื่อง Interface ของ Photoshop CS3 ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
+ ครับพี่แอน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
+แอนด้วย ไม่ได้เข้ามาซะนาน ก็เลยไม่ได้ส่งการด้วย แต่ได้ความรู้มากเลย ขอบคุณมาก  ไหว้

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้

พี่แอนครับ
ขอการบ้านครับ  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เฮ้ย ลืมจู๋นี้ไปเลย โวย
เดี๋ยวตูปั่นงานก่อนแป๊บนึง จะมาเขียนต่อ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไม่เป็นไร ไม่ต้องรีบครับแอน ว่าแต่ไปทริปเรือกับสองหาวเขาหรือเปล่าครับ ได้ข่าวว่าฟรีนะ  ฮี่ๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เคยไปแต่กับงานที่พี่เขาสอนรีทัชครับ
ปกติไม่ค่อยรู้สึกดีกะคนที่แบกอุปกรณ์เทพๆ มาอวดกันเท่าไหร่ ง่ะ (อิจฉานั่นเอง)
แต่ถ้าคุยกะชาวคอมแพกด้วยกัน อันนี้ถึงไหนถึงกัน กร๊าก

กลัวเลนส์ทิ่มหน้าครับ  เอือม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ได้ข่าวว่าตอนเปิดลงทะเบียนทริปเรือนั่น 5นาทีก็เต็มแล้วนี่

ปล. เราอดอ่ะ เสียดายมาก  ฮือๆ~

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ได้ข่าวว่าตอนเปิดลงทะเบียนทริปเรือนั่น 5นาทีก็เต็มแล้วนี่

ปล. เราอดอ่ะ เสียดายมาก  ฮือๆ~
ป้าแป้งลงทะเบียนไม่ทันหรือครับ ช่วงนั้นผมก็เข้าเว็บ 2how นะครับ ถึงกับเว็บล่มกันเลยทีเดียว  คริคริ

ปล. เสียดายไม่รู้ว่าป้าแป้งอยากไปทริปนี้ ไม่เช่นนั้นผมจะได้ลงจองที่ให้ เพราะตอนผมเข้าไปดูเขาลงทะเบียนยังพอทันในลำดับที่สามสิบกว่าๆครับ

อยากไปมาก ตอนนี้เป็น waitting list อยู่ คนที่ 106 อ่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)  จะได้ไปมั้ยเนี่ย อยากไปจัง  กรี๊ดดดดด

อยากไปมาก ตอนนี้เป็น waitting list อยู่ คนที่ 106 อ่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)  จะได้ไปมั้ยเนี่ย อยากไปจัง  กรี๊ดดดดด
สรุปแล้วป้าแป้งได้ไปทริปเรือกับ 2 how หรือเปล่าครับ  งง

เห็นว่าได้ไปนะ ดูจากกระทู้ล่าสุดอ่ะ  กรี๊ดดดดด  ล่องเรือกรี๊ดดดด ชอบมากเลย หวังว่าฝนคงไม่ตกนะ  ปลื้ม

ป้าแป้งยินดีด้วยครับบบบ จะช่วยอธิษฐานให้ฝนไม่ตกครับ  กรี๊ดดดดด

แต่ถ้าฝนตกก็อาจจะดีก็ได้นะ เอ๊ะยังไง - -"

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 ฮือๆ~

ไม่รู้จะถามที่ไหน ฝากถามที่นี่นะ

ปกติเราใช้ ps cs2 คู่กับ illus cs2

แต่พอมาตกหลุมรัก ps cs3 ด้วยความฉลาดๆต่างของมัน ตามที่พี่แอนแนะนำอ่ะ

มันเกิดปัญหาว่า illus cs2 เซฟไม่ค่อยได้ คือทำได้แต่ไม่ให้เซฟ  โวย ออพชั่นบางอย่าก็เพี้ยนๆไป

อยากรู้ว่าเจอปัญหาแบบเราไหม

เราตั้งข้อสันนิาฐานเอาเองว่า มันเป็นเพราะ ps cs3

จริงๆแล้วมันเกี่ยวกันไหมอ่ะ

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16