หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: 2How to Photoshop and Retouch!  (อ่าน 141975 ครั้ง)
มาแป่ะไว้ก่อนครับ ปลื้ม

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
เฮ้ย ไมใหญ่จังวะ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หนูย่อกรอบใน cs3 ไม่เป็น  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอ Request เรื่อง Curv ได้ไหมครับ

ใช้แล้วไม่เข้าใจว่ามันปรับแบบนี้แล้วทำไมกลายเป็นแบบนี้ บราๆๆ  หมีโหดดดด

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ได้ๆ แต่รอก่อนนะครับ
เรื่องนี้มันเรื่องใหญ่ระดับโลกเลย

เอาเกริ่นๆ ก็ .. พี่หาวเคยบอกไว้ด้วยซ้ำว่า Curve เท่านั้นที่ครองโลก!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แทบจะไม่เคยใช้ curve เลยแฮะ
เดี๋ยวลง cs3 ก่อนค่อยมาอ่านจู๋นี้ปย่างจริงจัง
ตอนนี้หมดสิทธิ์ ที่บ้านใช้ 7.0 ออฟฟิศยัง cs2 เอง  ฮือๆ~
ยังคง ps7 และ illus10 เหมือนกันครับ   ยิ้มน่ารัก

(ยกเว้นบน macbook เป็น cs3)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เดี๋ยวมาอ่าน

Reading Learning & Sharing
ขอเรื่อง curve ด้วยครับ

ตอนนี้ผมปรับใน cs3 ทำเป็นแต่ให้มันดู contact ขึ้นมา (สะกดไม่ถูก) แบบ curve s
นอกนั้นทำไม่เป็น  ฮือๆ~

curve s คือ เส้น curve จะมีลักษณะเป็นรูปตัว s น่ะ
เกิดจากการดึงค่าในส่วนที่มืดลง ดึงค่าส่วนที่สว่างขึ้น

ถ้าเป็น lightroom ก็เป็น dark กับ light

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
Contrast ครับ

เดี๋ยวคืนนี้พูดเรื่องนี้ดีก่า
แต่ยังไม่เข้าบท Curve นะ ยิ้มน่ารัก

+ ครับพี่แอน

ได้เลยครับ แล้วเดี๋ยวจะรออ่านครับผม

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ยังคง ps7 และ illus10 เหมือนกันครับ   ยิ้มน่ารัก

(ยกเว้นบน macbook เป็น cs3)

Macbook รอก่อนนะ อีกไม่นานแล้วววว  กรี๊ดดดดด
ถ้าไม่รีบ รอคอมมาร์ตครั้งถัดไปคงได้ Leopard ครับ

มีข่าวลือว่า Macbook กับ iMac ตัวใหม่กำลังจะมาด้วยนะครับ  ปลื้ม
(ถ้าจำไม่ผิดเอามาจาก blognone มั้ง)

ครับผม คอมมาร์ท คราวหน้าเจอกัน
ทั้งน้องแม็คและพี่เสือ  กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 16