หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหาคำตอบให้หน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 6227 ครั้ง)
มีวัว 17 ตัว แบ่งให้ลูกคนแรก ครึ่งหนึ่ง    ให้คนที่สอง  2ใน3    ให้คนที่สาม  2ใน9   จะได้คนละกี่ตัว
มันคุ้นๆน่ะครับ มีพี่เขาถามเรามา เราพยายามแล้วตอบไม่ได้อ่ะ
ไม่ว่าจะเป็นคิดแบบคณิตศาตร์....หรือมันเป็นปัญหากวนกวนกันแน่
ขอให้พี่เกรียน......เอ้ยเซียน-ขั้นเทพช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุนนะโย่ว์......
เห็นม้า.......ยากครับะหาคำตอบม่ายได้จริงๆครับ
โดนคนโตถามมาวัยรุ่นเซ็ง

เห็้นม้า  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อุ๊ย ... อยู่ๆก็อยากบวกให้หมี.โดยไม่มีเหตุผล  เกย์แอบ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
จู๋ถามการบ้านมีแล้วค่ะ
จู๋ถามปัญหาก็มีแล้วนะคะ
ยิ่งจู๋กวนกวนก็มีแล้วด้วยค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อยู่ก็รักตาลอยากกด +  เกย์แอบ

โพสอะไรระวังนะคะ ช่วงนี้ เดือนโหด กร๊าก

เวบ ชีซ่า ยังร้อนๆหนาวๆเลยครับ
มีวัว 17 ตัว แบ่งให้ลูกคนแรก ครึ่งหนึ่ง    ให้คนที่สอง  2ใน3    ให้คนที่สาม  2ใน9   จะได้คนละกี่ตัว
มันคุ้นๆน่ะครับ มีพี่เขาถามเรามา เราพยายามแล้วตอบไม่ได้อ่ะ
ไม่ว่าจะเป็นคิดแบบคณิตศาตร์....หรือมันเป็นปัญหากวนกวนกันแน่
ขอให้พี่เกรียน......เอ้ยเซียน-ขั้นเทพช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุนนะโย่ว์......

ครึ่งนึงได้ไงอ่ะ ไม่ใช่เลขคู่  งง

จั่วหัวไว้โอเคเลยนะ
น่าเข้ามาอ่านเผื่อช่วยได้

แต่เนื้อความข้างในนี่สิ... ยิ้มน่ารัก

เดือนไม่โหดนะคะ เดือนออกจะจีใด หมีโหดดดด

ครึ่งนึงได้ไงอ่ะ ไม่ใช่เลขคู่  งง
เออวุ้ย กร๊าก
ว่าแล้วก็ซักดอก ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เห็นไหมล่ะ ร้อนๆหนาวๆยัง
เจอคำถามตอนดึก เฮ้อ มึนตื้บ เศร้า
คำตอบคือ ลองแบ่งด้วยการหายืมวัวมาตัวนึง จำนวนวัวก็เป็น 18 ตัว แล้วแบ่งโดย คนโตหาร 2 ก็ได้ 9 คนที่ 2 หาร 3 ก็ได้ 6 คนที่ 3 หาร 9 ก็ได้ 2 บวกกันได้ 17 ตัว แล้วก็เอาวัวที่ยืมมานั้นไปคืนซะ...

อ้าว ไม่เห็นมีบอกว่ายืมได้  โวย

มั่วเอา อิอิอิ คุ้น ๆ ว่าเคยเจอคำถามแบบนี้ แต่ไม่รู้ว่าอีกตัวมาได้ไง เลยคิดว่า ยืมใครมาแหละ
มันคงมีสัมพันธ์สวาทกันจนมีลูก มั้งครับ  หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1] 2