หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์สอนเสียว (แตก!)  (อ่าน 123090 ครั้ง)
โค้ด:
ดูแบบลิงก์ปิ๊กข้างบนน่ะครับ
ทำงี้เลย - [url=http://www.torsilp.com/]โรงเรียนสอนศิลปะของผม[/url]

โอ้ว แหล่มเลย  ยิ้มน่ารัก
ขอบคุณมาก
ผมนี่อ่อนด๋อยเรื่องพันอย่างนี้จริงๆ

บางอย่างอ่อน บางอย่างก็แข็งแหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถึงจะแข็งก็แข็งแปปเดียวใช่มั้ยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ่อ เพิ่งเห็นอีกแล้ว ว่าที่นี่ หลล.

มาเล่าเรื่องเสียวกันดีกว่า

อย่างของพี่โอ๋ แนะนำว่าเอา keyword มาใส่เลย
อยากใครเค้าเสิทเจอเว็บเราด้วยคำไหน ก็เปลี่ยนเป็นคำนั้น เช่น สอนศิลปะเด็ก ศิลปะเด็ก

ส่วนประเด็นอื่นๆ ที่จะให้ทำเสียวมากขึ้น (เอาเฉพาะใน google นะ)

- ชื่อเว็บ (domain name) ปัจจุบันนี้ โดเมนภาษาไทยเสียวดีที่เดียว เพราะเค้าเก็บอันดับจากโดเมนก่อน
เช่น สัตหีบ.com, ที่พักหัวหิน.com

- ไตเติ้ล, เดสคริปชั่น, H1, H2, H3 ก็มีความเสียวลดลงมาเรื่อยๆ

- ข้อมูลส่วนตัวในเว็บบอร์ดต่างๆ (ตรงที่ให้ใส่เว็บไซต์) อันนี้เสียวแรงมาก กูเกิ้ลเก็บเป็น backlink เลยด้วย

- ลายเซ็นในเว็บบอร์ด (เมื่อก่อนยังเสียวอยู่มาก ตอนนี้เสียวน้อยลง เพราะกูเกิ้ลเปลี่ยนตำราแล้ว)

ดูตัวอย่างของปิ๊กได้ มีครบ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังไม่ครบนะพี่แอน

ยังไม่ได้แปะลิ้งก์อวตารจากเว็บตัวเอง  เกย์ออก

รับแซ่บครับ  หยี

นักเขียนการ์ตูนรายปี
งั้นต้องรีบทำเว็บบริษัทมั่งแล้วซิ
จะได้เสียวกะเค้ามั่ง  กรี๊ดดดดด

อ่านตั้งนานกว่าจะเข้าใจว่าอะไรคือเสียว  ง่ะ
อยากเสียวไหมล่ะ เกย์รู้ทัน

เข้ามาอ่านแล้วทำตามให้หมด  ไหว้ กร๊าก
ทำตามแนวทางนั้นไปมันก็ได้แค่ระดับหนึ่งเท่านั้น แล้วก็ไม่ยั่งยืนด้วย   เกรียน

สุดท้ายก็เหลือแค่ 2 ข้อหลักๆ คือ Content is King กับ มอบประสบการณ์ที่ดีแก่ผู้ใช้

เอาง่ายๆ ดูตัวอย่าง f0nt.com กับ fail.in.th ฉีกตำราเสียวกระจุยทุกสถาบัน  กร๊าก
แต่กูเกิลก็มีพลังมากจริงๆนั่นแหละ
โรงเรียนผม 80% ของผู้ปกครอง
มาจากกูเกิล

แหงสิครับ ก็ไม่ได้มี Content มหาศาล
กะทำ PR เสียตังค์แพงๆ อย่างอื่นนี่นา กร๊าก

เอาง่ายๆ ดูตัวอย่าง f0nt.com กับ fail.in.th ฉีกตำราเสียวกระจุยทุกสถาบัน  กร๊าก

คิงมหาคิงเลยละคร้าบ กร๊าก

ยังคิดว่า ถ้าไม่มีการรับรู้จากกูเกิล
ผมจะสามารถขยายโรงเรียน(ทัศนคติ)ของผมได้ไหม

เรื่องจะทำประชาสัมพันธ์ สื่ออื่นๆ คิดแล้วจ๋อยไปเลยครับ
เพราะกำลังทรัพท์ที่ทำงานมา 17 ปีเอามาลงที่โรงเรียนหมด
โชคดีมากที่เลี้ยงตัวเองได้

ส่วนนึงก็มาจากลายเซ็น ที่นี่แหละครับ กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 15