หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์สอนเสียว (แตก!)  (อ่าน 123119 ครั้ง)
รู้แต่ว่าถ้าหาคำว่า
 - ป้าเบิร์ด
 - ทักษิณ เหี้ย

เจอที่ฟ๐นต์ กับไอ้แอนนนนน ที่แรกเลยครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เค้าก็เบื่อเหมือนกัน ต้อง filter เองแหล่ะ เลือกที่จารับ เอาสิ่งที่ต้องการได้ (มีกำแพงสปายแวร์หนัก ๆ พอช่วยได้)

บางทีการหว่านแหหาปลา เราก็อยากได้ กุ้ง หอย ปู ไม่อยากได้หอย กะปู ก็ไม่ต้องเก็บมันมา...  เอิงเอย

ง่ะ

ท่าทางบอร์ดนี้จะมันแฮะ !!
ปล. จิตพิสัย อาจารย์ท่านใดตัด ?  (ป่อยๆๆๆ)
ขุดครับ

มีใครพอจะทราบบริษัทที่ทำ SEO ดีๆบ้างมั้ยครับ
 ไหว้

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ลองเข้าไปหาในนี้ดูครับ  http://www.thaiseoboard.com/
เห็นมีรับทำอยู่หลายคนเหมือนกัน ราคาน่าจะถูกกว่าจ้าง บ. ทำ
แล้วพวกนี้แต่ละคนก็มี web directory ในมือพอสมควร

หรือไม่ก็แค่จ้าง submit web directory ก็ได้ผลระดับนึงครับ
ขุดบ้าง

ตอนนี้เหมือน google จะปรับแผนอีกแล้ว

อันดับเริ่มมีการสวิงตัว

มีใครยังศึกษาเรื่อง seo อีกไหม

ไปเก็บข้อมูลจากไทยเสียวบอร์ด มาพักใหญ่
แต่ชอบรูปแบบสังคมที่ฟอนต์มากกว่า
สังคมที่มีเรื่องเงินทองมากๆ มันน่ากลัวจริงๆ

น้องดำ

น่ากลัวจริงๆ ครับ กร๊าก
ลักษณะการพูดการสนทนานี่ไม่ใช่สิ่งที่คนทั่วไปคุยกันเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอ๊ะ ไปไหน

เห็นแอบๆมาอยู่

(แตกหน่อมาจากกระจู๋ที่บอกว่าถ้าเจอสาวกมาเนียนโฆษณาให้แจ้งลบด้วย เราอำมาตย์กันมากๆ)

ว่าแต่อะไรคือเสียวเหรอครับ  งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2010, 01:24 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอาภาษาที่เราเข้าใจกันง่ายๆ ก็คือ
มันจะมีวงการที่ทำยังไงก็ได้ให้เว็บ(กู)ติดอันดับสูงๆ ในกูเกิลครับ
ซึ่งในหมื่นพันวิธี ก็จะมีอันนึงที่ฮิตมาก
คือเอาลิงก์พร้อมคีย์เวิร์ดไปวางไว้ในเว็บที่มีค่า Page Rank สูงๆ
แล้วให้ Bot ของกูเกิลมาเจอ
โอว อันนี้ลิงก์ไปเว็บนี้ด้วยคำนี้ งั้นบวกคะแนนคำนี้ให้จ้ะ

(ค่า PR ที่ว่านี่คือค่า "คุณภาพ" ของหน้าเว็บนั่นแล
อย่างบอร์ดฟอนต์หรือหน้าเว็บฟอนต์เลยนี่คุณภาพมันก็สูงอยู่)

ทีนี้มันเลยน่ารำคาญตรงที่ว่ามันจะมีหลายคนที่วันๆ ไม่ยอมทำมาหากิน
นั่งแปะไอ้ลิงก์พวกนี้หว่านเต็มไปหมด
เช่น กล้วยไม้ (ลิงก์ไปเว็บมัน) หรือ โหลดเพลง(ลิงก์ไปเว็บมัน) หรือ AH_LuGDeK (ลิงก์ไป... แหยะ)

วิธีหาเงินมีเยอะครับ แต่วิธีหาเงินแบบนี้มันจะไม่ยั่งยืนเลยในฐานะมนุษย์

เหมือนพวกขายตรงที่ตั้งเป้าชูธงว่าฉันจะรวย
แต่ชาวบ้านเป็นไงไม่รู้ รู้แค่ฉันทำแบบนี้แล้วฉันรวย ตูไม่ชอบเป็นการส่วนรวมจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อ๊าง~ ว้าย เราก็มีเสียวนะเนี่ย
 หยี

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เข้ามารับทราบค่ะ  ไหว้

ขอเสริมเรื่องเสียวนิดนึง
ปัจจุบันกูเกิ้ลเปลี่ยนทฤษฎีเรื่อง ลายเซ็น กับ PR ไปเยอะพอสมควร

ดูจาก backlink ใน webmaster tool ของ google
ไม่นับเว็บที่ใส่ลายเซ็นเลย

ที่จริงมีวิธีอื่นที่ง่ายกว่าการใส่ลายเซ็นนะ และได้ backlink เห็นๆ
เดี๋ยวไปซุบซิบกับพี่แอนเพิ่มเติมละกัน กลัวจะชี้โพรงให้กระรอก

ปล. ถ้าลบยูซเซอร์แล้วจะมีประวัติเก็บไว้รึเปล่าว่าคนนี้เคยสมัครแล้ว
อยากให้เก็บประวัติไว้ ถ้าเอาเมลเดิมมาสมัครอีกก็สมัครไม่ได้ด้วย

ไหว้
ขอโรงเรียนผมไว้ทำมาหากินสักทีนะยักษ์นะ
 กรี๊ดดดดด

ของพี่โอ๋ใส่ไปเถอะครับ ได้อยู่แล้ว กร๊าก
ถ้าจะให้ดีต้องเปลี่ยนลิงก์จาก URL ให้เป็นคำๆ ไปเลยครับ (แบบลุงอ๋าห์น่ะ)
นึกภาพว่าอยากให้มันได้คำว่าอะไรขึ้นกูเกิ้ล ก็เอาคำนั้นแหละไปเป็นลิงก์ เช่น โรงเรียนสอนศิลปะ เอย

ส่วนของปิ๊กที่ไปผ่านสมรภูมิวงการ SEO มา มีอะไรเจ๋งๆ เล่าให้อ่านมั่งดิ ฮี่ๆ เอาตรงนี้เลยก็ได้

เอ้าใส่เป็นคำคำ มันก็กดไปได้ด้วยเหรอ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ดูแบบลิงก์ปิ๊กข้างบนน่ะครับ
ทำงี้เลย - โรงเรียนสอนศิลปะของผม

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 15