หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...แก้ไอ?  (อ่าน 38824 ครั้ง)
ผมใช้ยาแก้ไอ ชวนหมีเป่าปี่กู ครับแก้ไอดีมาก  หมีโหดดดด

ยี่ห้อนี้เหรอ
  มีอีกสูตรหนึ่ง ส่วนผสมมี
น้ำมะนาว
เกลือ
ยาหอม

วิธีทำ

คั้นน้ำมะนาวสองช้อนโต๊ะ เกลือป่นครึ่งช้อนชา ผสมกันให้เกลือละลายดี เทยาหอมลงผสมนิดหน่อย จิบบ่อยๆชุ่มคอ ขับเสมหะดีมาก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
น้ำเย็นเจี๊ยบครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
น้ำเย็นเจี๊ยวครับ

หมีโหดดดด จริงครับ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ยาอมลูกกลอน ตรา ตะขาบห้าตัว หาซื้อได้ตามร้านขายยาและมินิมาร์ททั่วไปครับ

ประมาณ 30 กว่าบาท อ๊างมากค่ะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
กิ้วก็ไอแต่ไม่อยากทานยาอ่ะ ฮือๆ~
แต่ตะขาบห้าตัวนี่ดีจริงนะขอบอก ลันล้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ใช้ของสล่ามองโอสถค่ะ

เป็นผงๆสมุนไพร รสชาติดี ขวดละ 15 บาท
คุณตาของดาเค้ากินบ่อยๆ บอกว่ายี่ห้ออื่นกินแล้วไม่หาย
แต่ดาชอบกินเล่น เพราะว่าไม่ค่อยจะเป็นหวัดเจ็บคอเท่าไหร่

กินชวนป๋วยปี่แปะกอส่วนใหญ่
แต่ก็ไม่ค่อยกิน ถ้าไม่เป็นหนักจริงๆ
กินน้ำเยอะๆเอา

<3.
ทานยาฆ่าเชื้อ
งดน้ำเย็น  เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....

เอาน้ำร้อนกรอก  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior

แล้วลอกไส้ออกมา  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ใช้ตะขาบห้าตัวเหมือนกัน
ไม่อร่อย  อี๋~ แต่ได้ผล  เจ๋ง
เวลาผมไอผมกิน ดีกัวดินครับ

สเตร๊ปซิว กินแล้วเหนียวคอ

กินรอบวง
กินยาแก้ไอน้ำดำ  กับกินน้ำอุ่น 
หน้า: 1 [2] 3 4 5