หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเคยต่อต้านเพลงไทยไหมครับ  (อ่าน 26235 ครั้ง)
ชอบก็ฟัง ไม่ชอบก็ไม่ฟังครับ ทั้งไทยและเทศ   เกย์ออก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ผมก็ฟังบ่อยเลยครับ เทศน์

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นั่นมันพระเทศน์  โวย

(เล่นซะหน่อย)
  ตรึก โป๊ะ!!  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เพลงไทยมีแต่อกหักอ่ะ  ฮือๆ~

ชอบฟังแนวอิสซึ่นลิสนิ่งแบบไม่อกหักมากกว่า แบบนี้รับได้คะ

ปกติฟังเพลงแนว j-rock (ฟังได้บางเพลงนะ และก็แปลไม่ออกซักเพลง)
ฟังเอาดนตรีมากกว่า เสียงดนตรีเค้าแน่นดี ^ ^

กลับมาที่เพลงไทย....จะชอบแนวสมัยก่อนๆ มากกว่า ช่วงเพราะรุ่งๆ

แต่พักนี้ไหงรุ่งริ่ง... เอือม

ไม่ได้ต่อต้าน ฟังได้แต่เลือกฟังคับ
ปกติชอบเพลงสากล ครับ
เพลงไทยก็ฟังแต่น้อยมาก

แต่ช่วงนี้แทบไม่ได้ฟังเพลงเลย ล่าสุดก็ rihana - Umberlla
((MV บ้าพลังมากๆๆๆ เท่มากมาย ชอบตอนที่เล่นกับน้ำอ่ะ ทำได้ไงเนี่ยย))

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ชอบเพลงไทยครับ  ฮิ้ววว

Somewhere over the rainbow.
ฟังได้เรื่อยๆค่ะ ไม่ชอบก็เฉยๆ

นานาไม่ค่อยปลื้มแนวใสๆ ป๊อปลูกกวาด
แต่ก็เฉยๆ ฟังไปนานๆก็ชิน  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมไม่ชอบเพลงช้า ถ้าเพลงเร็วก็ชอบมากครับ ฮิ้ววว

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ฟังสากล 70% ไทยเลือกฟัง 30% ครับ  เกย์ออก เกย์ออก

ไทยชอบพวก Potato กะ ตูดใหญ่ สองวงนี้แหละเพลงพอเข้าหูอยู่บ้าง  แป๊ะยิ้ม

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~

ไม่เคยต่อต้านค่ะ  น้องดำ

Las Noches Rubicundior
ไม่ต่อต้านเหมือนกัน
แต่ตอนนี้ไม่ชอบเกียร์ไนท์  แหยะ

ปลื้ม popใสๆ งุงิปัญญาอ่อน มากกว่าร็อกเสี่ยวๆ  ฮิ้ววว

<3.
ไม่ต่อต้านเหมือนกัน
แต่ตอนนี้ไม่ชอบเกียร์ไนท์  แหยะ

ปลื้ม popใสๆ งุงิปัญญาอ่อน มากกว่าร็อกเสี่ยวๆ  ฮิ้ววว

ทำไมตรงข้ามกันเลย แหยะ

ชอบเกียร์ไนท์ แต่น้อยกว่า แคลช บิ๊กแอส โปเตโต้ บอดี้แสลม ฮิ้ววว
ชอบร็อคเสี่ยวๆ แหยะ

ไม่ปลื้มคามิคาเซ่เลย ไอ้มืดหมี โดยเฉพาะเฟย์ ฟาง แก้วเนี่ย ไอ้มืดหมี

ฟังแต่เพลงไทย เพราะฟังเพลงอังกฤษไม่ออก ถ้าฟังก็ฟังผ่านๆหู ฮิ้ววว

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ก็ดี เพราะ ฟังอังกฤษไม่ออก ฟังทำนองกับการร้อง  เพลงไทยสุดยอด
555+ ต่างคนต่างชอบ

ตอนแรก ไม่ชอบกามิกาเซ่กับไนซ์ทูมีตยูแหละ  หมีโหดดดด
ฟังไปบ่อยๆ ไปที่ไหนก็ได้ยิน เลยเฉยๆไปเลย  ฮิ้ววว

ชอบแล้วแต่สถาณการณ์ด้วย

อยู่เฉยๆจะไม่ชอบฟังร็อค แต่ถ้าไปคอนที่ รร ยังไงเพลงของบิ๊กแอ๊สก็สุดยอด  (อิอิ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6