หน้า: 1 [2] 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเคยต่อต้านเพลงไทยไหมครับ  (อ่าน 26253 ครั้ง)
เฉลยต้องทำตัวนวลด้วย
 กร๊าก ผมหาเอาในกูเกิ้ล

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ้าว จักรี  หมีโหดดดด
 ชิ

อย่ามาฟอร์ม กร๊าก

จริง ๆ พี่ระจันน่ะแหละ แควนพันธุ์ แท้  ใช่ไหม
ก็ตอนที่จักรีตอบ พี่ระจันก็รู้เลยว่าถูก  ฮิ้ววว
จริง ๆ พี่ระจันน่ะแหละ แควนพันธุ์ แท้  ใช่ไหม
ก็ตอนที่จักรีตอบ พี่ระจันก็รู้เลยว่าถูก  ฮิ้ววว

ขอให้บอก
ลูกทุ่ง 95 คลื่นมหานคร (วิทยุ)

ไทยไชโย (เคเบิ้ล)
ทีชาแนว (เคเบิ้ล)

อีกบานเลย

โธ่ แล้วทำไปเคี่ยวเข็น จักรี ที่แท้  ฮิ้ววว
โธ่ แล้วทำไปเคี่ยวเข็น จักรี ที่แท้  ฮิ้ววว

ลันล้า บ้า!
เคี่ยวแข้วที่ไหน

แต่ระดับจักรีนะ ผมไม่ทายหรอก
เพราะ เขาต้องตอบถูกอยู่แล้วไง

คริคริ

(อิอิ)
 หน้ามึน  คุยไรกันเหรอครับ   ผม ฟังเพลง  wait brother at bus station  อยู่ 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
รอพี่ที่ป้ายรถเมล์ 
รอพี่ชายที่ป้ายรถเมล์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2007, 12:45 น. โดย Psyfer » บันทึกการเข้า
  ศิลปินคนไหนร้องหละครับจักรี  ฮี่...

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เพลงไหนคิดว่าเพราะก็ชอบ ถ้ารู้สึกว่าไม่เพราะก็ไม่ฟัง
จินตรา  อะครับ  รอพี่ที่บขส.

แป่วแว่วววววว
โหย แปลอย่างมั่นใจ  เศร้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6