หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26

ผู้เขียน หัวข้อ: Ready meal = อาหารพร้อมอุ่น  (อ่าน 172963 ครั้ง)
อ๊า

เปิดจู๋นี้ยามดึก  ฮือๆ~
ดึกแล้วหิว  ฮือๆ~

อ๊ะ มีมันดุ อยู่ในตู้เย็น  ลันล้า

อุ่นกินดีกว่า  ลันล้า

มันดุ คืออะไร?

เรียกง่ายๆมันก็คือเกี๊ยวของเกาหลีนี่แหละ

หน้าตาซองของมัน

ก็ต้องแกะซองก่อน (ไม่แกะจะกินยังไง)

มันก็จะแข็งโป๊ก เทน้ำใส่ชามแล้วเอาไปเวฟ สามนาที

ออกมาได้หน้าตาแบบนี้

ควันร้อนฉุยเลย แป้งมันค่อนข้างโอเคเลยนะ

คือพอเอาออกมาจากเวฟแล้วนนิ่มๆ กินกับซอสแม๊กกี้ก็อร่อยดี

ข้างในเป็นไส้ก็มีหมูสับ ผัก วุ้นเส้น

อ้ามมมมม~

(มันก็ถือว่าเป็น Ready Meal เหมือนกันนะ มั้ยเหรอ??? งง)

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
มันคุคือเกี๊ยวแห้งเหรอครับ

หิวเลย อ๊ากกกก หื่นนนนน
 น่ากินมากๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เหมือนเกี๊ยวซ่ามากกว่าค่ะลุงอ๋า.

แต่ว่าใช้ต้มเอา

มันดุ ... ระวังมันกัด  กร๊าก

(เล่นเองขำเอง)

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
บะหมีไก่น่ากินมาก เดี๋ญวจะลองบ้าง
เกี๊ยวก็ดูดีสุดๆอ่ะ  กรี๊ดดดดด   ส่วนข้าวผัดมันกุ้งเนี่ย สงสัยจะสีส้มๆนั่นล่ะมั้ง มัดกุ้ง

เห็นชื่อเมนูแล้วอยากกินผัดไทเส้นจันทร์มันกุ้ง ที่ประตูผีอ่ะ  หื่น

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ยังมีในตู้เย็นอีก เกย์ออก

มาดูบะหมี่ไก่บ้าง

สรุป สุดยอดมาก เส้นเหมือนเพิ่งลวกมาใหม่ๆ ผักเขียวกรอบ ไก่นุ่มหวาน แต่ต้องปรุงเพิ่มเองเพราะมันมีแต่ซอสเทอริยากิให้

ผมให้  หมีโหดดดด หมีโหดดดด หมีโหดดดด หมีโหดดดด สำหรับคนที่อยากกินบะหมี่ที่บ้านกระทันหัน

อู้ยยยยยยย
มีคนแอบเอามาอวดด้วย +1
โยแนะคิวเค็มจริงๆ ครับ เอาไว้กินกะเบียร์กำลังดี
ที่อยากให้ดีคือเนื้อสุมผัส มันจะเป็นเนื้อชิ้นไม่ละเอียดเท่าไหร่ แต่น่าเคี้ยวชะมัด  เจ๋ง

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเวฟไส้กรอกชีสมาให้ดู
ว่าใส้กรอกชีสที่ดีนั้น มันเป็นอย่างไร (ใครชอบชีสพลาดไม่ได้  ฮิ้ววว)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เข้ามนั่งรอชีสค่า  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
อ้าว บะหมี่ไก่นี่ตาตั้มเป็นคนทำเหรอครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อ่านโพสพี่ตั้มแล้วงงๆ ว่าจะบวกให้ตัวเองทำไม ก็ตัวเองเป็นคนโพส
ต้องย้อนกลับไปดูโพสรีวิวบะหมี่ไก่ฯใหม่ ถึงรู้ว่าไม่ใช่พี่ตั้ม เป็นพี่ต้อง
(สับสนจริงๆ  ฮือๆ~)
 กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อ้าว บะหมี่ไก่นี่ตาตั้มเป็นคนทำเหรอครับ

อะไรที่เป็น retail แบบนี้ไม่ได้ทำหรอกครับ
มันจะมีโรงงานทำอยู่ เป็นโรงงานที่ไม่ใหญ่มาก แต่ทีมวิจัยสูตรเก่งทีเดียว  (แจ๋ว แจ๋ว)

ส่วนของผมจะอยู่โรงงานที่มันค่อนข้างใหญ่ แล้วทำส่งออกซะส่วนมาก แล้วก็ทำไก่เท่านั้น ข้าวเข้ววว ไม่ได้ทำ แต่มี PACK แบบใส่ถาดเหมือนกันนะ ส่วนสูตรมันก็คือๆ กัน

เทอริยากิเป็นสูตรที่พื้นฐานมากๆของอาหารเอเชียที่ได้รับความนิยม

ส่วนที่ตูทำน่ะ เป็นไก่พันสาหร่าย กับ golden crispy ไง
แต่ไม่ค่อยภูมิใจเท่าไหร่ เพราะมันไม่อร่อย  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด จั๊วกับเพื่อนๆชอบไก่พันสาหร่ายนะคะ

ถ้าของลงในเซเว่นเมื่อไหร่ ตัวนี้หมดก่อนเพื่อนเลย

ยิ่งช่วงสอบต้องซื้อตุนแล้วเวฟเอง ไม่งั้นไม่มีกิน  หมีโหดดดด

แต่คิดๆดูก็แพงไปนิดอ้ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .
19 บาทเอง หมีโหดดดด

งง งง อันเดียวกันมั้ยคะ

ในเซเว่น ของCP มัน 32บาท มี 5 ชิ้นอะ

there are no regrets in life, just lessons . .
ใช้โปรโมชั่น ซื้อของในเซเว่น สี่สิบ
มีสิทธิ์แลกซื้ออาหารไก่ซีพีในราคา สิบเก้า ค่ะ

คุ้มนะ เกย์ออก

ถึงเดือนหน้านะแจ๊ะห์

หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26