หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 26

ผู้เขียน หัวข้อ: Ready meal = อาหารพร้อมอุ่น  (อ่าน 173018 ครั้ง)

ยินดีด้วยกับน้องอุ้ย กับอาหารเหลือจากเพื่อนข้างบน  กร๊าก
พิซซ่าไขมันมันเยอะนะครับ เอามาเวฟซ้ำบ่อยๆ ไม่ดี แนะนำให้เวฟวัตต์ต่ำๆ นะ  ฮิ้ววว

ขอบคุณพี่ตั้มหมิงซื่อสำหรับคำแนะนำครับ ไหว้

อีกอย่าง ผมมีข้าวผัดที่ซื้อมาเมื่อเย็นแต่ลืมกินด้วย ตอนนี้แช่อยู่ในตู้เย็น

ใช้ 450 Watt ในการอุ่นต้องใช้เวลากี่นาทีครับ

งบน้อย
450 ต่ำไปเว่ย
ส่วนเวลาขึ้นกับปริมาณอาหาร ถ้าเยอะก็อุ่นนาน ถ้าน้อยก็อุ่นไม่นาน

ถ้าอุ่นจากแข็ง ลองอุ่นดูซัก 3 นาทีก่อน เท่าที่เดาดูน่าจะแค่แช่เย็น 3 นาที 450 วัตต์ก็โอเค
ถ้ามันยังเย็นอยู่ ค่อยๆเพิ่มเวลา

ปกติถ้าไม่ใช่ไส้กรอก พี่จะอุ่น 800 Watt ตลอด เพราะมันเร็วดี
ถ้าใช้ 800 Watt อุ่นจากแช่แข็งประมาณ 3 นาทีครึ่ง ถ้าจากแช่เย็นนาทีครึ่งก็พอมั๊ง  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เข้ามาติดตามค่ะ  เกย์ออก
ปล. สมัยเด็กๆแม่ทำข้าวยำให้ทาน เอาเกสรของดอกชมพู่ม่าเหมี่ยว (เกสรเป็นเส้นๆพู่ๆสีชมพูจัดค่อนไปทางสีบานเย็น) จะหอมๆกลิ่นดอกไม้รสอมเปรี้ยวอมหวาน อร่อยมาก เป็นข้าวยำที่ไม่เลี่ยนเลย ช๊อบชอบ  เกย์ออก

ที่บ้านเอาดอก ดาหลา มาซอยๆใส่ด้วยครับ  กรี๊ดดดดด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2007, 00:31 น. โดย "พลัม...รัมมะซิง" » บันทึกการเข้า

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง

โอเค 800 Watt  นาทีครึ่ง ไหว้

งบน้อย
ตั้งใจอ่านรวดเดียว 10 หน้าเลย
เหมือนเป็นนาทีต้องมนตร์

+พี่ตั้ม ยิ้มน่ารัก

ไม่ค่อยมีคนชอบกินอาหารแช่แข็งยี่ห้อพรานทะเลกันเหรอคะ
แนนกลับรู้สึกต่างแฮะ

มีช่วงนึงนักศึกษาชาวสิงคโปร์(ส่วนใหญ่เป็นมุสลิม)มาทำกิจกรรมที่เมืองไทย
แนนจัดการเรื่องอาหารกลางวันให้
เป็นข้าวกล่องพรานทะเลทั้งดุ้นเลย เพราะเป็นอาหารทะเล(ก็พรานทะเลนิ) และเป็น Halal (ทั้งหมดเกือบ 30 กล่องแน่ะ)
ได้มาประมาณ 5 เมนู(หรือมากกว่านี้)มั้ง

คนขายแถมอาหารแช่แข็งเปลือยๆ(ปกติเอาไว้อุ่นให้ลูกค้าชิม)มาด้วยนะ
ปรากฎว่า
ข้าวนุ้มนุ่ม เหมือนข้าวหอมมะลิหุงสุกใหม่ๆ กับข้าวอร่อยทุกเมนู..
ขนาดอุ่นทิ้งไว้ตั้งแต่ 7 โมงเช้า ได้กินจริงๆตอน เที่ยงกว่านะ ยังอร่อยอยู่เลย

จริงจริ๊ง..

แก๊งค์เด็กสิงคโปร์ก็ชอบ (เค้าว่างั้นนะ ไม่รู้เพราะเกรงใจรึเปล่า)

ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้กินอาหารแช่แข็งอีก (ดูอาลัยอาวรณ์เนอะ)
จะมาช่วยพี่ตั้มรีวิวบ้าง (ได้ไหมคะ)

ไว้เงินเดือนออกก่อนก็แล้วกันนะ ฮิ้ววว

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
กระจู๋นี้ตั้งมาเพื่อการนั้นล่ะน้อง  กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2007, 06:50 น. โดย ตั้มหมิงซื่อ » บันทึกการเข้า

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ยังงั้นเห็นอาหารอะไรพิลึกๆ ไม่กล้ากิน
รีเควสพี่ตั้มให้ลองแทนได้เลยใช่ไหมครับ กร๊าก

แล้วพี่ตั้มมาเขียนแบบนี้นี่
ลองส่งลิ้งให้ผู้บริหารอ่านดูบ้างหรือยังครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
เมื่อวานไปเห็นเมนูปลาหมึกผัดไข่เค็มที่ 7-11

ใครลองบ้างแล้วช่วยบอกด้วยครับ ไหว้

เมื่อวานไปเห็นเมนูปลาหมึกผัดไข่เค็มที่ 7-11

ใครลองบ้างแล้วช่วยบอกด้วยครับ ไหว้

เพิ่งซื้อมาเลย ว่าจะลองพรุ่งนี้นะ  เกย์ออก

ยังงั้นเห็นอาหารอะไรพิลึกๆ ไม่กล้ากิน
รีเควสพี่ตั้มให้ลองแทนได้เลยใช่ไหมครับ กร๊าก

แล้วพี่ตั้มมาเขียนแบบนี้นี่
ลองส่งลิ้งให้ผู้บริหารอ่านดูบ้างหรือยังครับ

ใครทำแบบนั้น ตูจะฆ่ามัน  โวย
สูตรแต่ละสูตร พวกผู้บริหารนี่แหละที่ชิม ทำมาอร่อยๆ สั่งปรับซะงั้น  ฮือๆ~

อยากไปลองชิมข้าวยำดอกดาหลาที่บ้านพลัม  คริคริ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
อยากไปลองชิมข้าวยำดอกดาหลาที่บ้านพลัม  คริคริ

ขะชิมข้าวยำหรือชิมดอกดาหลาของพลัมล่ะเจ้  ฮิ้ววว

กร๊าก กร๊าก

เลวยั้นเงา
คิดผิดที่เข้าจู๋นี้ ฮือๆ~

หิวจัง

นานๆ จะเข้ามาที
ขะชิมข้าวยำหรือชิมดอกดาหลาของพลัมล่ะเจ้  ฮิ้ววว

อะไรก็ชิมทั้งนั้นแหละ  คริคริ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 26