หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่เจ๊า~~~  (อ่าน 21401 ครั้ง)

ไปเที่ยวงานพืชสวนโลกกะเขามาเหมือนกันครับ ขอตั้งจู๋โชว์หน่อย

ปล.ย่อรูปมาเลยไม่ชัดเท่าไหร่น่ะครับ ขออภัย

แดดร้อนนนน

ชอบตรงนี้วิวสวยดี พอขึ้นบันไดหอคำหลวงไปแล้ว ไปนั่งหอบแฮ่กกันหมดเลย คนที่บ้านผม
มันสูงจริงๆ

ไม่ค่อยได้ถ่ายคนเท่าไหร่ครับ ถ้าจะถ่ายคนก็คือ แอบถ่ายสาว เท่านั้น  กรี๊ดดดดด
แหะ..แหะ...
ถ่ายโดยกล้องดิจิตอลง้องแง้งของผม Canon รุ่นอะไรไม่รู้ครับ ลืม

เกิดมาเคยไปเชียงใหม่กะเค้าครั้งหนึ่งในชีวิตละก๊า
ถ่ายจากในรถตู้ครับภาพนี้

ถ่ายโดยกล้องดิจิตอลง้องแง้งของผม Canon รุ่นอะไรไม่รู้ครับ ลืม

Exif บอกว่าเป็น  FUJIFILM FinePix S6500fd กับ FinePix F420 นะครับ  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
Exif บอกว่าเป็น  FUJIFILM FinePix S6500fd กับ FinePix F420 นะครับ  ไอ้มืดหมี
คืออะไรครับ Exif โอ้เอ้??

แต่เออ...มาดูกล้องอีกที Fuji finepix จริงๆ ด้วย ฮ่าๆๆ พอดีมีกล้องของน้องชายอีกตัว ก็ผลัดกันถ่าย

ข้าน้อยสมควรตาย เบลออย่างรุนแรง อ่ะต่อครับรูปยังไม่หมดเลยเหลืออีกนิดนึง

โชว์เชียงใหม่ อะไรก็ได้เกี่ยวกับเชียงใหม่ หรือโชว์รูปถ่ายเชัยงใหม่ หรืออะไรเหรอ ?  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว

คือเป็นรูปที่ไปเที่ยวเชียงใหม่น่ะครับ ก็ไปไม่กี่ที่เอง ไป 2-3 วัน ไปจากเมืองชลอ่ะครับบ้านผม

ท้ายๆ จะหนักไปทางแอบถ่ายสาวน่ะครับ

จบดื้อๆ เลยครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาเยี่ยมชมจู๋นี้นะครับ  กรี๊ดดดดด

คืออะไรครับ Exif โอ้เอ้??

แต่เออ...มาดูกล้องอีกที Fuji finepix จริงๆ ด้วย ฮ่าๆๆ พอดีมีกล้องของน้องชายอีกตัว ก็ผลัดกันถ่าย

ข้าน้อยสมควรตาย เบลออย่างรุนแรง อ่ะต่อครับรูปยังไม่หมดเลยเหลืออีกนิดนึง

Exif คือความสามารถพิเศษอย่างหนึ่งครับ คือ การบอกชนิด ชื่อ รุ่น กล้องได้ทันทีเพียงแค่เห็นภาพ
ซึ่งสามารถฝึกได้ครับ พี่โอ้เอ้ อยู่ในขั้นเทพ แล้วครับ

หมีโหดดดด หมีโหดดดด

กินรอบวง
หน้า: [1] 2 3