หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์งานเผา  (อ่าน 121391 ครั้ง)
จากจู๋ถามมาตอบไป http://f0nt.com/forum/index.php?topic=4417.msg464598#msg464598
เป็นที่มาของงานเผาครั้งนี้

ดูจากรูปขาตั้งน่าจะมาจากบานพับประตู ส่วนตะแกรงเหล็กเฮียดีไซด์เองเหรอครับ สำเร็จแล้วอย่าลืมจดสิทธิบัตรนะครับ  เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ดูจากรูปขาตั้งน่าจะมาจากบานพับประตู ส่วนตะแกรงเหล็กเฮียดีไซด์เองเหรอครับ สำเร็จแล้วอย่าลืมจดสิทธิบัตรนะครับ  เจ๋ง

ง่ะ

ไม่มีอันไหนทำเองเลย มีแต่เอาของในตลาดมาประกอบ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.

จดได้จริงๆ นะครับ ไม่สำคัญว่าจะเอาของอะไรมาประกอบ

ถ้าของสิ่งนั้นเป็นสิ่งใหม่ มันเป็นสิทธิบัตรหมดเลยนะครับ

อย่าง เครื่องย่างไก่พลังงานแสงอาทิตย์ไงพี่เอ้  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
  เอ พูดเข้าท่า ยุเข้าครับ เดี๋ยวเฮียโอ้เอ้ขายได้ก็รวยกันหละครับงานนี้

ง่ะ

หรือเฮียโอ้เอ้แกเล่นมุกงานเผา ในกระจู๋งานเผาหว่า  งง แล้วตั้งชื่อเตาแอลกอฮอล์นี้หรือยังครับ

ง่ะ

ผมทำเล่นครับ ทำเล่นๆ จริงๆ นะ
ดูตัวอย่างจากเว็บนอก แต่แปลงมาใช้ของในท้องตลาด  ไอ้มืดหมี

แต่ถ้าใช้ได้จริง และสะดวกในการพกพา พวกชอบเที่ยวป่าคงชอบนะครับ ว่าแต่ที่ทดลองความร้อนมันหุงข้าว

สุกไหมครับ อัตราสิ้นเปลืองแอลกอฮอล์เป็นอย่างไร อายุการใช้งานนานขนาดไหน หรือเป็นแบบใช้ครั้งเดียว

ทิ้ง น่าสนใจนะครับไม่ใช่เรื่องเล่นๆแล้ว

เผาจริงๆ  หน้าแตก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
วันนี้เผาอีกแล้ว

ความแรงของไฟขณะแอลกอฮอล์ร้อนและเดือด

ต้มม่าม่ากับวุ้นเส้น เละเลย

เขม่าที่เกิด

ปัญหาที่พบคือ เมื่อแอลกอฮอล์มีอุณหภูมิสูงขึ้นความแรงของไฟจะทวีคูณ
แอลกอฮอล์เองเดือด คุมความแรงไม่อยู่ และเกิดเขม่าดำเกาะภาชนะ

งานนี้ ลืมจับเวลาน้ำเดือดอีกแล้ว กะแต่ปริมาณแอลกอฮอล์ที่ใช้

สำหรับคนที่อยู่ใกล้ อย่างผมรู้สึกเคืองตา และรับรู้ได้ถึงกลิ่นเขม่า

ยังไม่พอใจกับผลการทดลอง ต้องปรับกันต่อไป เบื่อเดี๋ยวก็เลิก  หน้ามึน

เตรียมเครื่องดับเพลิงไว้ใกล้ๆด้วยนะครับ มันมีเขม่าแสดงว่ามันเผาไหม้ไม่หมดจดถูกต้องไหมครับ

พื้นที่ผิวสัมผัสระหว่างแอลกอฮอล์กับอากาศเยอะไปมั้ยอะพี่โอ้เอ้   ง่ะ

เอว่าถ้าจะควบคุมไฟได้ มันจะเกี่ยวกับ พท ผิวสัมผัสรึเปล่า

ลองประมาณว่าบีบช่องทางให้อากาศเข้าแคบๆ เหมือนวาล์ว ปิดเปิดดูซิครับ  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แอลกอฮอล์มีเขม่าได้ไงอะ  งง

กินรอบวง

เผาไหม้ไม่สมบูรณ์ไง  ฮิ้ววว

แล้วมาม่า กับ วุ้นเส้นยังกินได้อยู่มั้ย งง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 15