หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ง่วงเวลางานประจำเลยครับผม  (อ่าน 24687 ครั้ง)

มีภาพประกอบให้เห็น ผมเป็นแบบนี้จริงๆ พี่น้องเวลาง่วงทำไงอ่ะครับ
บางทีทนไม่ไหวก็ฟุบไปกับโต๊ะแบบนี้เลยผม  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2007, 15:12 น. โดย พี » บันทึกการเข้า
 ลองหาพริกขี้หนูมาไว้สักเม็ดสองเม็ดซิครับ ง่วงเมื่อไหร่ก็กัดพริกขี้หนู รับรองหูตาสว่างโล่ง แถมทำความสะอาดตาไปในคราวเดียวกัน  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เดินค่ะ  เข้าห้องน้ำล้างหน้า ทำตัวให้สดชื่นไว้

ดื่มน้ำ น่าจะช่วยได้   หมีโหดดดด

เลวยั้นเงา
เปลี่ยนเป้นใช้คีย์บอร์ดแทนครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เออ เพิ่งอ่าน Third Eye ของวรากรณ์ สามโกเศศมาพอดี
ในนั้นบอกว่าตอนนี้ที่ญี่ปุ่น ซึ่งเมื่อก่อนเขารังเกียจการนอนกลางวันกันมาก
เริ่มเอาความรู้จากยุโรปมาใช้ละ นั่นคือการงีบ 15 นาทีในช่วงบ่าย

คือฝรั่งเขาวิจัยกันจริงจังว่า เวลาที่คนเราตื่นมา 6 ชั่วโมงแล้วเนี่ย
ประสิทธิภาพในการทำงานจะลดลงมาก เขาก็เลยรณรงค์ให้งีบตอนบ่ายกัน
(จำคำศัพท์ไม่ได้ แต่เขาจริงจังกับเรื่องนี้มกาเลยนะ)

ในบทความกล่าวว่า ไอ้เวลาบ่ายๆ เนี่ย
เมื่อก่อนเราทำไร่ทำนาเราก็กลับมานอนกลางวันกันทั้งนั้น
แต่เพิ่งมาไม่กี่ปีมานี้ตอนที่ทุนนิยมครอบงำโลก
กลายเป็นว่าการนอนกลางวันเป็นเรื่องเลวร้าย
ทั้งๆ ที่มันก่อให้เกิดผลดีต่อสมองมากเลยนะ
เพราะถ้างีบ 15-20 นาทีมันจะทำให้เราต่อความสดชื่นไปได้ถึงดึกเลย

เอาข้ออ้างนี้ไปอ้างกับเจ้านายก็ได้ครับ จะได้หางานใหม่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จ๊าก คำแนะนำดีๆ ทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณครับ
แล้วพี่น้องเคยหลับให้เจ้านายเห็นไหม?

** ตะกี้ก็ง่วงครับ ก็ลุกไปเดินเล่นพักนึง กลับมาก็ง่วงต่อ วิธีนี้ใช้กะผมไม่ค่อยได้ผลเลย
น่าจะลองพริกขี้หนูอย่างที่คุณชายคลองว่าแฮะ...***  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2007, 15:45 น. โดย พี » บันทึกการเข้า
 เจ้านายเคยหลับให้เห็นครับ แต่ผมไม่กล้าบอกครับว่าเห็นเจ้านายหลับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เคยไปฝึกงาน  ก็นั่งหลับต่อหน้าเลย    แป๊ะยิ้ม

เลวยั้นเงา
ไม่ไหวจริงๆก็นั่งหลับครับ
ทำเป็นเปิดงานไว้ตั้งท่าทางแบบกำลังดูงานน่ะ
 อย่าฟุบนะ!!!  ก่อนหลับบอกเพื่อนมาปลุกด้วยถ้าเจ้านายมา
ได้นอนซักหน่อย มันจะดีขึ้นเองอย่างแอนว่า  เจ๋ง

กร๊าก วิธีเฉพาะตัว ห้ามเลียนแบบ

กำลังโหลดข้อมูล .....
5 นาที ก็สดชื่นได้ เคยอยู่   หมีโหดดดด

เลวยั้นเงา

ไปห้องน้ำครับ

แล้วก็นอนมันในห้องน้ำนั้นแหละ  เกย์ออก

ตอนเริ่มทำงานจริงๆ จังๆ ใหม่ๆ ไปทีละ ชั่วโมงกว่า  กร๊าก กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

เอทำงานด้วยเรอะ เห็นปั่นบอร์ดทั้งวัน งง

งบน้อย
 กร๊าก กร๊าก

เออแฮะ

กำลังโหลดข้อมูล .....

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

มีสองจอ เพื่อการณ์ นี้โดยเฉพาะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เที่ยง ๆ ที่นี่เค้าหลับกันเกือบหมด  กร๊าก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7