หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35

ผู้เขียน หัวข้อ: ศาสตร์แห่งความหดหู่  (อ่าน 149565 ครั้ง)
ผมมองเป็นความรู้สึกครับ ในฐานะพี่คนโต ตามธรรมชาติ แม่จะดูแลลูกชายคนเล็กมากเป็นพิเศษ

ถ้าเราเข้าใจว่่าแม่เขาเป็นห่วง เนื่องจากเห็นลูกชายคนเล็กยังเป็นเด็กกว่าพี่ชายแล้วล่ะก็

เหตุต่างๆมันไม่เกิดขึ้นหรอกครับ

ยิ้มน่ารัก

ไอ้มืดหมี อันที่จริงเรื่องความรู้สึก"รักลูกไม่เท่าทัน" นานาว่ามันปัญหาใหญ่จริงๆนะ
จริงๆ นานาว่าไม่เจอกับตัวก็ไม่เข้่าใจ  กร๊าก (แต่นี่ก็เกินไป  ง่ะ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถูกครับ เจ๋ง ไม่เจอกับตัว ไม่เข้าใจหรอกครับ ว่ามันโหดร้ายจริงๆ เอือม

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol

โหดร้ายมาก

ยิ่งโดนเปรียบเทียบนี่ยิ่งแล้วใหญ่

Las Noches Rubicundior
แต่ถึงกับ "ฆ่า" นี่คิดได้ยังไงครับ
พ่อแม่นะครับ ไม่ใช่มดไม่ใช่ไก่แถวบ้าน
เลี้ยงมาแทบตาย เลยให้ตายเลย?

ผู้ใหญ่ที่รักลูกไม่เท่ากัน ไม่ใช่เรื่องเล็กๆนะครับ(ผมก็เจอมา ตอนนี้ออกจากบ้านมาแล้วครับ รักกันแค่นั้น ก็อยู่กันไปแค่นั้นเถอะครับ ฮิ้ววว)

อย่าหาว่า...เจือกเลยครับ
การหนีออกจากบ้าน ไม่ใช่การแก้ปัญหาครับ
การมีใครสักคนทีรักเราน้อยๆ มันก็ยังอุ่นกว่าเสมอในวันที่ไม่มีใครเลยนะ กรี๊ดดดดด

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
แยกแยะให้ออก

การแสดงปฏิกิริยาโต้ตอบเมื่อรู้สึกว่าถูกเลี้่ยงดูแบบรักไม่เท่ากัน นั่นหนึ่ง
การฆ่าบุพการี นั่นก็อีกหนึ่ง

ไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาเป็นข้ออ้างกันได้นะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ในข่าวเขาก็ระบุว่าฟังความจากเพื่อนบ้านมานะ

ยังไม่เชื่อว่าเป็นสาเหตุจริง ๆ

งบน้อย
มีคนไข้เด็กหญิง อายุ 11 ปี

ตำรวจนำส่งให้ประวัติว่าถูกพี่ชายกับอากระทำชำเรามา 3 ปีแล้ว...

เด็กตัวนิดนึง ... สงสัยไม่ได้เรียนหนังสือแล้วด้วย

แม้เหตุการณ์แบบนี้มันจะไม่ได้มีในหน้าหนังสือพิมพ์ทุกวัน
แต่ในสังคมทุกวันนี้ ... มันช่างเกิดขึ้นได้ทุกวันจริงๆ

น่าสงสารจังค่ะ  ทั้งๆที่ยังไม่ได้ใช่ชีวิตเป็นของตัวเองจริงๆแท้ๆ  เศร้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ความหดหู่ที่เห็นรูขุมขนกว้างขนาดเหรียญบาทอาจหล่นลงไปแล้วหาไม่เจอเป็นเรื่องเล็กไปเลย

เอาเวลาไปกลุ้มเรื่องอื่นดีกว่าแฮะ
เรื่องหนังหน้า หดหู่ไปมันก็เท่านั้น
ความหดหู่ที่เห็นรูขุมขนกว้างขนาดเหรียญบาทอาจหล่นลงไปแล้วหาไม่เจอเป็นเรื่องเล็กไปเลย

งงครับ ไอ้มืดหมี

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ก็ดาหดหู่เรื่องผิวของดาอยู่
มาเจอเรื่องหดหู่ของคนอื่นมันหดหู่กว่าน่ะค่ะ

โอเค๊
อมิโนโอเค อยากให้คนไทยไม่เครียด  อืมมมมห์

Today you , Tomorrow me.
แยกแยะให้ออก

การแสดงปฏิกิริยาโต้ตอบเมื่อรู้สึกว่าถูกเลี้่ยงดูแบบรักไม่เท่ากัน นั่นหนึ่ง
การฆ่าบุพการี นั่นก็อีกหนึ่ง

ไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาเป็นข้ออ้างกันได้นะครับ
ตอนแรกนึกว่าพี่โอ้เอ้มาตอบ ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ไอ้มืดหมี เห็นตูอ้วนขนาดนั้นเลยเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35