หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: กราฟิก ปัจจุบัน-อนาคต  (อ่าน 18084 ครั้ง)
ตอนนี้ต้องหาข้อมูลเรื่อง
รูปแบบการนำกราฟิกมาใช้ในปัจจุบัน
และแนวโน้มกราฟิกในอนาคตน่ะค่ะ

แต่ว่านึกไม่ออกว่าจะหายังไง
คือเซิร์ชกูเกิ้ลไม่เจอ ฮือๆ~

เลยอยากให้นักออกแบบ กราฟิก ช่วยแสดงความเห็นหน่อยค่ะ ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

รูปแบบการนำไปใช้ยังไง? ตีความไม่ออกอ่ะ

ส่วนแนวโน้มกราฟิกในอนาคตนี่...
ปกติกราฟิกกับแฟชั่นมันมักเดินทางเดียวกัน
ก้เลยคิดว่า แนวโน้มน่าจะออกแนว ย้อนยุค ไปทาง เรโทร ดูจากแนวเสื้อผ้าที่กำลังเข้ามา
ออกแนว เรโทร ไปทาง 60 หน่อยๆ

ส่วนแนวกราฟิกที่กำลังจะผ่านไป(กำลังจะเอ้าท์) แต่ก้ยังอยู่ ก็แนว ฟลาเวอร์ โกธิค อ่ะ

น่าจะประมาณนี้นะ

เป็นกราฟฟิกที่ดูแล้วใหม่เสมอมั้ง ไม่มีกาลเวลา

อาจจะเป็นแบบ โมเดริ์น ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
นอกจากจะคิดได้ใหม่

ก็วนไปวนมาครับ ฮิ้ววว
กราฟิคนี่มันกว้างมากๆ เลยนะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ยิ่งถ้าไม่ระบุที่มาที่ไป สภาพแวดล้อม
หรือบรรยากาศของรายวิชาที่กำลังเรียนอยู่ ยิ่งเข้าใจได้ยากครับ
เพราะในวงการโปรแกรมมิ่งเขาก็มีศัพท์เกี่ยวกับการประมวลผลเรื่องกราฟิกเหมือนกันนะ
(เดี๋ยวออกทะเลฉิบ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้ารวมเรื่องมุมมอง ความสนใจ ของกลุ่มบุคคลด้วยล่ะ แยกได้อื้อเลยนะ
ตอบไม่ได้ครับ

ขอบเขตของเนื้อหาคืออะไรเอ่ย
ที่ว่ามากว้างเป็นมหาสมุทรเลยนะครับนั่น  งง

I ROCK , THEREFORE I AM
ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ง่ะ
คือวิชาที่เรียน มันเกี่ยวกะ การออกแบบกราฟิกส์และการ ประยุกต์ศิลป์ ค่ะ ง่ะ
เค้าก็สอนๆ เกี่ยวกะความหมายกราฟิก แล้วก็โยนให้ทำรายงานมา หน้ามึน

สรุปว่า ได้เนื้อหาละค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ ไหว้

เล่าให้ฟังบ้างสิครับ  กรี๊ดดดดด

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
กราฟิค ก็เหมือนศิลปะนะ  ไม่มีถูกผิด ไม่มียุคสมัย  ไม่แบ่งเขตแดน ไม่ปฏิวัติ ไม่รัฐประหาร และที่สำคัญไม่ก่อม๊อบ....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ศิลปะ คือ ชีวิต  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ศิลปะ คือ ชีวิต  กรี๊ดดดดด

โอ้ คม จริงๆ ฮิ้ววว

คนไทย ร่วมใจลดใช้พลังงาน เพื่อลูกหลานเหลนโหลน
http://cozypic.diaryis.com/
เล่าให้ฟังบ้างสิครับ  กรี๊ดดดดด
http://www.uploadtoday.com/download/?dc5a177c9a07d2b3983408a24545a84d

รายงานที่ว่าค่ะ ง่ะ

ขอบคุณครับ  ลันล้า

หน้า: [1] 2 3