หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ดับอนาคต  (อ่าน 23735 ครั้ง)
          ตั้งชื่อจู๋อาจจะงง ดับอนาคตใคร? ไม่ใช่คนในนี้หรอกครับ แต่เป็นคนใกล้ตัวของผม เป็นน้องชาย
ของเพื่อน แล้วมันก็ไม่ได้ทำตัวมันเองด้วยแต่ถูกผู้ใหญ่สารเลวบางคนยัดเยียดให้
          ที่ตั้งกระจู๋นี้ขึ้นมาก็เพื่อบอกเล่ากันให้ฟัง จะได้ระวังน้องนุ่งลูกหลานทั้งหญิงและชาย
เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา น้องชายของเพื่อนของผมมันได้หายตัวออกจากบ้านไป และไม่
มีใครรู้เห็นว่าหายไปไหน เพราะเจ้านี่ก็ไม่ได้พกเงินติดตัวมากมาย เป็นแค่เด็กมัธยมต้นธรรมดา ไม่ได้
เกกมะเหรกเกเรอะไรมาก ผมเองกว่าจะทราบข่าวก็ปาเข้าไปวันอังคาร เนื่องจากเพื่อนผมมันได้ส่งเมลล์
และติดประกาศแถวบ้าน และได้ขอร้องให้เพื่อนๆ ช่วยแจ้งเบาะแส จนกระทั่งเช้าวันศุกร์ ผมอ่านข่าวหนังสือพิมพ์ เห็นข่าวว่าตำรวจสามารถจับตัวตุ๊ดที่ล่อล่วงเด็กชายคนหนึ่งได้ โดยรายระเอียดคล้ายกรณี
น้องเพื่อนผมที่หายไปมาก พอตอนเย็นผมถึงได้รู้เรื่องว่าได้ตัวน้องเพื่อนผมคืนแล้ว และคนที่ล่อลวง
มันไปก็คือตุ๊ดที่ลงหนังสือพิมพ์นั่นแหละ ตอนแรกก็ดีใจกับเพื่อน แต่พอนึกรายละเอียดในเนื้อข่าว
บวกกับที่แม่เล่าให้ฟัง คือชายคนที่ล่อลวงไปนี่ติดโรคร้ายมา และที่มันหลอกเด็กไป ก็เพื่อจะทำอนาจาร
และร่วมเพศ ในตอนแรกที่ผมรู้เรื่องนี้ผมคิดว่า ให้มันโดนจับตัวไปเรียกค่าไถ่ ยังดีกว่าถูกรถชนแล้วเอา
ศพไปโยนทิ้ง ผมไม้รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับน้องเพื่อนผมมั้ง แต่ที่แน่ๆใครที่รู้จักมัน ไม่ว่าเพื่อนๆที่โรงเรียน
หรือคนแถวบ้านก็คงรู้เรื่องนี้กันแล้ว ไม่ว่าผลตรวจเลือดจะออกมาเป็นยังไง ระหว่างที่รอผลนี้คงเป็นช่วงที่
ทรมาณที่สุดของครอบครัวเพื่อนผม และการวางตัวของคนรอบข้างต่อน้องชายเพื่อนผมก็คงเปลี่ยนไป
ไม่มากก็น้อย ในความรู้สึกของผมมันเหมือนกับการตัดอนาคตของเด็กคนหนึ่ง ที่ผ่านโลกมาได้ 10 กว่า
ปี ไม่นับรวมถึงสภาพจิตใจของเด็กและครอบครัวอีก แถมไอ้ตุ๊ดนี่ยังสารภาพว่าทำมาแล้วร่วม 200 ราย
ไม่รู้ว่ามีเด็กซักกี่คนที่อาจจะต้องไร้อนาคตเพราะมัน
            ไอ้หมอนี่ล่อลวงโดยอ้างว่าเป็นสารวัตนักเรียน แล้วหลอกเด็กไป หลายคนก็บอกว่าไปโง่เชื่อมันได้ไง ส่วนตัวผมเองคิดว่าถ้าหากเป็นเด็ก ม.ปลาย มันก็คงยากหน่อย แต่นี่มันเด็ก ม. ต้น วุฒิภาวะยังน้อย
ก็คงไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมผู้ใหญ่ ใครมีลูกหลานก็เตือนๆกันให้ระวังหน่อย เพราะมันเกิดกรณีคล้ายๆ กันนี้
หลายครั้งแล้ว ไม่ว่าจะมีสารวัตนักเรียน หรือว่าตำรวจ จะจริงหรือไม่จริงก็ตาม เข้ามาสอบสวนหรือจะพาตัวไปไหน ติดต่อผู้ปกครองพ่อแม่ไว้ก่อน ไม่ว่าตัวเองจะทำผิดหรือไม่ก็ตาม คนที่ช่วยได้ก็คงเป็นพ่อแม่เรา
นั่นแหละ

อาจจะยาวไปหน่อย แต่ก็อยากเตือนให้ระวังกันไว้ถ้าไม่เกิดกับคนใกล้ตัว เราก็คงไม่สนใจมัน
 ไหว้
ไหว้ ขอบคุณครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ว น่ากลัว และ ก็สลดมากครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เล่าให้แฟนฟังแฟนบอกว่าใช่คนที่ประกาสหาตอนแรกในพันทิปรึเปล่า งง

น่าสงสารครับ ไหว้
สารละเลว โวย

นานๆ จะเข้ามาที

สู้ๆ ครับ  เจ๋ง

หวังว่าจะไม่ติดนะครับ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เหมือนจะคุ้นๆ มากๆ เรื่องตุ๊ดล่อลวงเลยค่ะ ง่ะ
ออกรายการอะไรซักอย่างด้วยใช่มะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ขอให้เค้าปลอดภัยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะ  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เหมือนจะคุ้นๆ มากๆ เรื่องตุ๊ดล่อลวงเลยค่ะ ง่ะ
ออกรายการอะไรซักอย่างด้วยใช่มะ

ออกรายการผู้หญิงถึงผู้หญิงค่ะ พอดีเปิดเจอค่ะ

สงสารน้องเขาจัง   ก็ขอให้น้องเขาโชคดีและปลอดภัยนะคะ 
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  สู้ สู้

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
 ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
จริงๆ แล้วอยู่ตั้งม.ต้นก็น่าจะรู้อะไรต่อมิอะไรแล้วนะ  ง่ะ

ได้แต่เป็นกำลังใจให้
ภาวะระหว่างรอผลเลือดนี่ตูเข้าใจดีเลย เพื่อนตูเคยตกในสภาพนั้น
เพราะไปเที่ยวแล้วเมาแบบไม่ได้ป้องกันตัวเอง มันน้ำหนักลดเลยล่ะ ซ่าดีนัก

ปล. หลังจากทราบผลว่าไม่เป็นอะไร ตอนนี้มันก็ยังคงเที่ยวต่อ  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ถ้าไม่อยากเป็นก็ไม่ต้องไปตรวจ  หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ถูก !!!  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

แพง  หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior
ขอให้น้องปลอดภัยนะมัม   ไหว้

เลวยั้นเงา
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7