หน้า: 1 ... 218 219 220 221 222 223 224 [225] 226 227 228 229 230 231 232 ... 255

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์ฝันเมื่อคืนนี้  (อ่าน 1337189 ครั้ง)
เมื่อเช้าสะดุ้งตื่นเพราะฝัน ฮือๆ~ เป็นครั้งแรกที่นอนฝัน
แต่ลืมไปแล้วว่าฝันเรื่องอะไร ฮือๆ~

อยากนอนไม่ฝันบ้าง  ฮือๆ~

หนังสือเขาบอกว่าคนเราฝันตลอดแหละ
แต่ที่ว่าไม่ฝันคือลืมไปเลยอะ พี่ก็นอนไม่ค่อยฝัน น้านนานที แต่ทุกครั้งที่ฝัน.. ไปเที่ยวล้วนๆ ฮ่าๆ ฮือๆ

ฝันเมื่อคืน เป็นฝันที่ชวนให้หัวหลุดจากบ่ามากเลย ฮ่าๆ ฮือๆ
เรื่องเบื้องสูง ซู๊งสูง สูงสุดๆ ที่ไม่ควรจะไปแตะ ชนิดที่ไม่กล้าเล่าเลย
กำลังสงสัยตัวเองอยู่ว่าไปอ่านอะไรมาถึงได้เก็บมาฝัน

ที่สำคัญตื่นมาดันจำได้ด้วย ฮือๆ~ ทุกทีไม่เคยจำเลยว่าฝันอะไร

ฝันว่าเราเป็นตัวกลางทำให้เพื่อนสองคนที่เป็นแฟนกันทะเลาะกัน
เพราะมีเราเป็นกิ๊ก  กร๊าก

เพื่อนชายสองคนทะเลาะกันเพราะมีฟิวเป็นกิ๊ก

เพื่อนสองคน อืมมมมห์ เป็นแฟนกัน น้องดำ
ทะเลาะกัน ไอ้มืดหมี เพราะมีกิ๊กคนเดียวกัน งง โห 

เพื่อนชายสองคนทะเลาะกันเพราะมีฟิวเป็นกิ๊ก

ชายกับหญิง  โวย
แล้วไปเป็นกิ๊กกับผู้หญิง  โวย

ว่าแล้วว่าต้องคิดงี้ กร๊าก

ก็มันน่าคิดหนิ เกย์แอบ
ฝัน

เมื่อคืนผมฝัน ความฝันที่คุณเหมือนจะรู้ตัวแต่คุณก็ไม่แน่ใจ
บางส่วนเหมือนความจริงที่คุณรู้สึกได้ด้วยผัสสะ และ อารมณ์
บางส่วนเหมืทอนความคิดที่คุณเหมือนจะควบคุมมันได้ แต่บางวูบคุณก็ควบคุมไม่ได้
ความจริงที่สับสนกับจินตนาการ ทั้งในแบบที่คุณอยากให้มันเป็น และ ไม่อยากให้มันเป็น
ไม่รู้ว่ามันเริ่มต้นที่ตรงไหน รู้ตัวอีกทีมันก็เป็นไปอย่างที่มันเป็นไปเสียแล้ว
จนเมื่อคุณรู้สึกตัว คุณอาจไม่อยากตื่น แต่ในที่สุดมันก็จากไป

ณ ห้วงนั้น ผมก็คือตัวผมที่กำลังทำงานผลิตรายการโทรทัศน์ กับเพื่อนร่วมงานที่คุ้นเคยกัน
เพียงแต่ผมรู้สึกหนุ่มขึ้นราว 7-8 ปี ย้อนกลับไปตอนที่ยังไว้ผมยาวมัดรวบตึง ใส่เสื้อเชิ้ตลายสก็อต
วันนี้ถ่ายทำนอกสถานที่เป็นรายการดาราพาเที่ยว แขกรับเชิญวันนี้เป็นสาวน้อยยิ้มกว้าง เต้ย จรินทร์พร
จากการที่ทำงานในวงการมานาน เห็นดารามาก็มากจนรู้สึกปกติ ก็คนธรรมดา มีน่าคบ ไม่น่าคบตามประสา
บางคนก็ทำเสียความรู้สึกว่าที่เห็นเขาในจอนั่นไม่ใช่ตัวตนจริง บางคนพอได้ร่วมงานถึงได้เห็นส่วนน่ารักของเขา
ดาราบางคนที่ผมปลื้มเป็นพิเศษ ก็เก็บอาการไม่อยู่เผลอแสดงสีหน้าและแววตาชื่นชมเกินพอดีไปก็มี

สำหรับเต้ย ผมชอบเด็กคนนี้มาตั้งแต่สมัยเป็นมิสยูทิปยิ้มร่าเริงอยู่ในโฆษณา ติดตามผลงานและพัฒนาการของเธอมาเรื่อย
เคยเห็นตัวจริงเธอบ้าง เมื่อสักปี สองปีก่อน ตอนนั้นรู้สึกว่าเธอเริ่มเป็นดาราเต็มตัว ไม่ใสอย่างที่ผมประทับใจในครั้งแรก
พอมาได้มาร่วมงานกันในห้วงนั้น เธอดูไม่ผอมเพรียวอย่างที่เคยเจอตัวจริง เธอดูเหมือนเด็กสาวในโฆษณาครั้งนั้น

ในรายการเธอต้องพาเที่ยวเมืองเชียงใหม่บ้านผม ซึ่งมันก็ดูเล็กกว่าที่ผมเคยรู้สึก ทุกที่เหมือนเดินไปหากันได้
ผมมีหน้าที่อธิบายรายละเอียดของสถานที่ต่างๆ ให้เธอฟังก่อนถ่ายจริง เธอเป็นเด็กตั้งใจ ยิ้มแย้มอยู่ตลอดเวลา
การทำงานเป็นไปอย่างราบรื่น ไม่ว่าจะเป็นฉากที่เธอพาไปกินขนมจีนข้างทางที่กาดหลวง
หรือฉากขำๆ ที่เราเอาณต เดอะสตาร์มาเป็นแขกเซอร์ไพรซ์ กับมุกแฝดคนละฝา ก่อนที่พี่เพชร มาร์ จะมาร่วมเล่นกีตาร์ร้องเพลงกัน

ตลอดเวลาที่ทำงานร่วมกัน ผมชอบแกล้งเธอ ไม่รู้ว่าแกล้งอะไร คงเป็นมุกปากหมา ทะลึ่งตึงตังตามประสาผมนั่นแหละ
แต่ผมจำมันไม่ได้ซักประโยค ผมจำได้แต่ภาพของเธอทำสายตางอนๆ ทำแก้มป่องๆ ค้อน ให้ผมเข้าไปง้อ ลุบหัวสองสามที
ผมรู้ได้ว่าเคมีเราตรงกัน และไม่นาน ผมก็รู้สึกมากกว่านั้น ความรู้สึกที่ผมใช้วัดก็เป็นความรู้สึกเดิมๆ ที่รู้สึกทุกครั้งเวลาตกหลุมรักใครสักคน
ผมรู้สึกคุ้นเคยกับเธอเหมือนว่าเรารู้จักกันมานาน แต่ครั้งนี้มันต่างออกไปตรงที่ว่า ผมรู้สึกว่าเคยรู้จักเธอจริงๆ
เหมือนเธอจะเป็นรุ่นน้องที่มหาวิทยาลัยเมื่อตอนผมอยู่ปี 6 โดยเฉพาะเวลาที่เธอทำแก้มป่องๆ แบบนั้น มันคุ้นตาอย่างบอกไม่ถูก

ผมเริ่มขยับระยะจากเพื่อนร่วมงานด้วยการการถามเธอว่า เต้ยยิ้มกว้างแบบนี้ตลอดเวลาเลยเหรอ
เธอตอบว่านี่เป็นรอยยิ้มแบบมีความสุข เวลาเธอมีความสุขเธอจะเต็มที่กับมันเสมอ แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าเธอยิ้มอยู่แบบเดียว
ผมถามต่อว่า แล้วยิ้มแบบอื่นของเต้ยเป็นยังไง เธอหันหน้าไปแล้วก็ตอบมาว่า มันมียิ้มอีกแบบที่ไม่ค่อยมีใครได้เห็นหรอก
ยังไงเหรอ ผมถามต่อ ไม่เอา ไม่บอก เธอตอบ ผมเหมือนรู้คำตอบอะไรบางอย่างอยู่แล้ว จึงเดินอ้อมไปดูหน้าเธอ
เธอยิ้มเล็กๆ หลบตาลงต่ำ ก่อนจะช้อนสายตาขึ้นมามองผม...เวลาคล้ายหยุดเดิน ทุกอย่างเหมือนหยุดนิ่ง
อันที่จริงบรรยากาศโดยรอบเหมือนเลือนหายไปตั้งแต่ที่ผมเริ่มคำถามแรก คงเป็นเพราะตอนนี้มีแต่เธอเท่านั้นที่มีความสำคัญ

ไม่รู้ว่าเราเลิกกองถ่ายตั้งแต่เมื่อไหร่ เราสองคนเดินเที่ยวไปเรื่อยๆ บนถนนเมืองเชียงใหม่ยามค่ำ
เจอเพื่อนในบริษัทบ้าง ทุกคนเหมือนจะรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นระหว่างเราสองคน แต่ก็เหมือนจะมีอะไรบางอย่างที่ทุกคนไม่ได้พูดออกมา
มันเหมือนทุกคนจะยิ้มให้เรา แต่ก็เหมือนมีความกังวลอะไรซักอย่างในแววตาที่มองมา หรือที่จริงนั่นเป็นใบหน้าของผมที่มองมากันแน่
ถึงแม้เราจะไม่ได้ถูกเนื้อต้องตัวกัน แต่แรงดึงดูดบางอย่างมันทำให้ผมรู้สึกว่าประสาทสัมผัสทั้งหมดของผมรับรู้ถึงการมีอยู่ของเธออย่างเต็มที่
ผมจำบทสนทนาของเราไม่ได้ ผมจำได้แต่เสียงแหบเล็กๆ ของเธอ น้ำเสียงร่าเริง อบอุ่น ที่ผมเคยรู้สึกมาแสนนาน

เราเดินผ่านจอขนาดใหญ่ ในนั้นเป็นเธอยืนอยู่บนดาดฟ้าตึกสูงยามอัสดง เธอพูดกับใครซักคนด้วยน้ำเสียงเศร้าว่า
ฉันจะรอคุณอยู่ตรงนี้ ถ้าคุณตามหาฉันไม่เจอ นั่นก็หมายความว่า การที่ฉันรอมันไม่มีจริง เพียงประโยคนี้เท่านั้นที่ผมจำได้ขึ้นใจ

เราเดินมาจนกระทั่งถึงร้านเหล้าประจำของผมที่กลับไปบ้านทีไรก็ต้องมา ที่นี่คือเพื่อนสนิทของผม
แต่เมื่อมาถึง ร้านมีคนแน่น ทุกคนหันมามองเรา แววตากังวลที่เราเห็นมาตลอดทางมันชัดเจนมาก มันคือแววตาของผม
ความเป็นจริงของผมก็ผุดขึ้นมา ผมไม่ใช่คนโสด ผมมีครอบครัวแล้ว ผมหันไปหาเธอ แต่ช้าไปเสียแล้ว
เธอยืนอยู่ที่เดิม เพียงแต่ที่เดิมนั้นมันลอยห่างผมออกไปอย่างรวดเร็วกว่าที่ผมจะคว้าเธอไว้ได้ทัน ผมทันได้แต่เห็นน้ำตาของเธอเท่านั้น
ผมพยายามวิ่งตามเธอ แต่ความเป็นจริงมันได้เริ่มทำหน้าที่ของมันแล้ว ระยะทางที่ย่นย่อตามใจผมมันได้ถูกขยายออกรอบทิศ
รถรา ผู้คนมากมาย โผล่ขึ้นมาขวางจนเธอลับหายไปจากสายตา...ผมรู้ว่าผมจะหาเธอเจอที่ไหน

เสียงหนึ่งดังขึ้นมาว่า เธอเข้าไปที่ตึกนั้นไม่ได้หรอก เธอไม่มีสิทธิ ภาพแปลนของตึกนั้นลอยเข้ามาอย่างไม่มีความหมาย
ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมผมถึงได้ยอมรับว่าผมขึ้นไปไม่ได้ ถึงแม้ผมจะรู้โดยทันทีว่าตึกนั้นคือตึกไหน ถึงแม้จะไม่รู้ชื่อ ไม่รู้ที่อยู่
ไม่เคยแม้กระทั่งจะเห็นมันมาก่อน แต่ผมรู้เพียงแต่ว่าเธอยังจะรอผมอยู่บนนั้น ผมร้องตะโกนด้วยความคลั่งแค้นใจ
ผมรู้ว่าเพียงข้ามถนนข้างหน้าไปไม่ไกล ตึกนั้นจะอยู่ที่นั่น ผมจะข้ามมันไป ไม่ว่าจะมีอะไรที่ตึกนั่น ผมจะขึ้นไปที่ดาดฟ้า...

แล้วผมก็ตื่น...ตอนแรกผมจำไม่ได้ด้วยซ้ำว่าฝันว่าอะไร มีแต่ความรู้สึกต้องรีบดำเนินกิจวัตรมาตามปกติ
จนมีความรู้สึกหน่วงๆ ก้อนหนึ่งแรกซึมเข้ามาในความง่วงงุน แล้วจู่ๆ ทุกสิ่งทุกอย่างก็แจ่มชัดขึ้นในความทรงจำ
ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นความรู้สึกแบบเดจาวูหรือเปล่า ที่เรารู้สึกว่าสิ่งหนึ่งเคยเกิดขึ้นมาแล้ว แต่มันอาจเป็นแค่ประจุไฟฟ้าลัดวงจรในสมอง
ผ่านเวลามาจนผมตื่นเต็มตัวดีแล้วตอนนี้ ผมก็ยังไม่แน่ใจว่าผมฝันไป หรือ มันอาจไม่จริงยิ่งไปกว่านั้น...ผมไม่เคยฝันถึงเธอจริงๆ เลย

TKO - ฝัน.wmv

เหตุการณ์นี้มันทำให้ผมรู้สึกเข้าใจได้ว่าทำไมหลายๆ คนจึงได้เปรียบความรักไว้ว่าเป็นเหมือนความฝัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2011, 10:03 น. โดย นายร่มไทร » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

กรี๊ดดดดด

ถ้าเนื้อเรื่องเดียวกัน เปลี่ยนเป็นพี่ถลอกเล่านี้นะ  fuc yea fuc yea fuc yea

ฝันลำเอียง แจ้ ดนุพล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2011, 10:04 น. โดย "เอ" » บันทึกการเข้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อย่ามาทำลายความรู้สึกกับความพยายามถ่ายทอดที่ใช้เวลาเรียบเรียงนับชั่วโมงของตูนะ fuc yea

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ชอบเต้ยเหมือนกันฮะ
ไม่รู้ว่าเบื้องหลังความร่าเริงที่อยู่หน้ากล้อง
น้องเต้ยเอาพลังมาจากไหน
น้องเต้ย  หยี

ฝันว่าไปเซนลาด

เซนลาดทำใหม่ไฮโซมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อลังการชนะเลิศ เพราะกลางห้างตรงที่เคยเป็นน้ำพุเก่า
ถ้ามองขึ้นไปข้างบนเค้าทำเป็นอ่างใสขนาดใหญ่แล้วเลี้ยงปลากระเบน

ปลากระบนนั่นก็ขนาดใหญ่มากกกกกก ชนิดว่าเกือบเต็มอ่างแล้วอ่ะ
ปลากระเบนยักษ์

ทีนี้ก็มีคนเข้าไปดูใกล้ๆ ก็ไปแหย่มัน
อิ่มอยู่ระหว่างทางจะไปดูด้วยเหมือกัน แต่ยังเดินไม่ถึง

หนุ่มผู้เคราะห์ร้ายคนนึง ไม่รู้ไปดูอิท่าไหน ทำปลาโกรธ
มันเลยพุ่ง บินออกมาจากอ่าง ทับหนุ่มคนนั้นทันที  โวย โวย โวย

อ่อ ลืมบอกว่า อิ่มไม่ค่อยชอบปลากระเบนค่ะ
รู้สึกแขยงๆ ใต้ท้องมัน

ในฝันคือ อิ่มช๊อกไปเลยนะ แบบโดนปลากระเบนทับอ่ะ
หมายถึงใต้ห้องมันก็จะอยู่ต้องหน้าเราพอดีเลย
 โวย โวย โวย โวย โวย

จากนั้นไม่รู้อะไรต่อละ เพราะในฝันคือช๊อกตาตั้ง
แบบในหัวมีเป็นภาพปลามันพุ่งแล้วพุ่งอีก กลับไปกลับมา
มีหลายมุมกล้องด้วยนะ  ง่ะ

กลัวมากก ตื่นมาขนลุกเลย  ฮือๆ~

ฮ่าๆ ฮือๆ
หน้า: 1 ... 218 219 220 221 222 223 224 [225] 226 227 228 229 230 231 232 ... 255