หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองส่งการ์ตูนไปขายกับ a book ไหม!  (อ่าน 8937 ครั้ง)
แอบอ้าง
สวัสดีครับพี่น้องชาว Exteen ทุกท่าน ,

จากความสำเร็จของ ถั่วงอกและหัวไฟ กับ Improvise (ของ ทรงศีล ทิวสมบุญ)
หนึ่งใน Bestseller ที่ตอนนี้พิมพ์ไปแล้วถึง 3 ครั้ง (กว่าหมื่นเล่ม!)
ล่าสุด สำนักพิมพ์ a book กำลังจะมีโปรเจ็คท์สำหรับชาวการ์ตูนโดยเฉพาะ
โดยมีผม นายบิ๊คบูน รับหน้าที่เป็นป๋าดันนะครับ
น่าตื่นเต้นใช่ม้า!!

ตอนนี้อยากทำความรู้จักและชมผลงานของนักเขียนการ์ตูนทุกท่าน
ขอให้ cartoonist ที่สนใจ ติดต่อเซย์ไฮกับผมที่
bickboon แอท ยาฮู ดอท คอม นะครับ
ฝากเบอร์โทรศัพท์ เว็บไซต์ หรือบล๊อกของคุณไว้ด้วย
แล้วผมจะโทรไปทักทายครับ
หวังว่าคงจะได้ร่วมงานกันนะ

มันเป็นโปรเจ็คท์ที่ผมดี๊ด๊ามากเลยล่ะครับ!!
http://bickboon.exteen.com/20070607/entry

เผื่อใครสนใจ เผื่อใครมีไฟ เผื่อใครมีพลัง
ลองส่งไปให้พี่แกลงดูนะครับ น่าสนุกดี

ป.ล.
เมื่อปีสองปีก่อนพี่บิ๊คก็ติดต่อตูมาให้เขียนเรื่องสั้นเป็นตอนๆ เกี่ยวกับรั้วทหารในกองร้อย
แต่ก็ปฏิเสธไปเพราะกลัวบ้าอะไรก็ไม่รู้ มานึกดูตอนนี้ก็เสียดายนะ ลืมไปหมดแล้ว อี๋~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ส่งไปแล้วนะครับ

เอาที่ไหนส่งวะ วาดไม่จบสักเรื่อง  ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
ใครส่งไปขอให้ สำเร็จนะครับ  ไหว้

(แจ๋ว แจ๋ว)

ผมจะรอสนับสนุนอย่างออกหน้าออกตา

สนับสนุนครับ (แจ๋ว แจ๋ว)

งบน้อย
ส่งการ์ตูนหมีไป รพ. ได้ม่า เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

ส่งไปโรงพักทำไม  งง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอบคุณที่ช่วยกระจายข่าวนะครับแอน
เอ้า ใครสนใจ ติดต่อมา เอางานมาดูกัน!!  เจ๋ง
สนใจครับบบ

ว่าแต่ a book คืออะไรครับ? ชื่อสำนักพิมพ์ของ a day??

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ไม่กล้าขนาดส่งไป a book ครับ  ฮิ้ววว
สนใจครับบบ

ว่าแต่ a book คืออะไรครับ? ชื่อสำนักพิมพ์ของ a day??

ใช่ครับ

เมื่อกี้(โทร)คุยกับพี่บิ๊คแล้ว
นี่เป็นโปรเจ็กต์ล่าสุดที่มีหัวหอกคือพี่รหัสเก้อ (เจ้าของผลงาน ถงหฟ ที่ตีพิมพ์เป็นหมื่นเล่มแล้วตอนนี้)
ร่วมกับพี่แกเอง จะทำการ์ตูนขึ้นมาสักตั้ง แล้วเป็นไงค่อยว่ากัน
รายละเอียดที่เหลือคงเก็บไว้เป็นเรื่องสะใภ้นะ เอามาบอกหมดเกรงจะไม่งาม แต่น่าสนใจมากๆ

เออเต่าติดต่อสะอาดแอนด์แก๊งได้ไหม
ตูคุยกะพี่เขาว่างานของทีมนี้น่าสนใจมาก
เผื่อว่าจะได้เจองานมันส์ๆ ลงตีพิมพ์เป็นการแจ้งเกิดบนดินซะที

(ส่วนการ์ตูนแอนนี่ไม่รู้ว่าเขาจะเอาเปล่า วาดไม่เป็น พอร์ตไม่มี เดี๋ยวจะลองไปคุยเล่นๆ เติมพลังให้ชีวิต กร๊าก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๋ยวเจอสะอาดบอกสะอาดดีกว่้า  กรี๊ดดดดด
เพิ่งได้การ์ตูน error ถาปัดมา สะอาดส่งมาให้ ชอบบ  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
Error นั่นพี่ไปซื้อจากร้านหนังสือที่ มธ รังสิตมาเมื่อหลายปีก่อน ฮือๆ~
แล้วก็ตามติดอ่านไล่ตั้งกะตอนแรกจาก error blog อย่างบ้าคลั่ง
ชอบว่ะ ฮือๆ~

(ตอนนี้ที่อีเต่า.คอม มีการ์ตูนสะอาดด้วยนะ)

ผมเคยส่งงานแบบของ ระจัน
ไปให้ บ.ก อะเดย์ดู เขาไม่รับ
แต่อะเดย์ดีหน่อยที่เขาตอบกลับมาว่าไม่เอา
สนพ. เงียบกริบ ปล่อยให้เรารอไป
จนบรรลุได้ด้วยตัวเอง ว่าเขาไม่เอางานกูแน่แล้ว

ใครจะส่งงาน เน้นสนุกสนานนะครับ
อย่าตั้งเป้าไว้ว่าต้องได้ต้องผ่าน

ผ่านไม่ผ่านเป็นเรื่องของทิศทางการตลาดด้วยส่วนนึง
ไม่ใช่ว่างานดีไม่ดี

ไม่งั้นเดี๋ยวหมดพลังทำงาน เนอะ

สู้ครับ

วาดรูปไม่เก่ง ถนัดแต่อ่านอย่างเดียว แต่อยากมาแจมกระทู้นี้ด้วยอ่ะค่ะ ฮี่...

คนไทย ร่วมใจลดใช้พลังงาน เพื่อลูกหลานเหลนโหลน
http://cozypic.diaryis.com/
 ฮิ้ววว วาดไม่เป็น เค้ารับงานเขียนไม๊ครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1] 2