หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: พจนานุกรมคำใหม่ (แตกหน่อ)  (อ่าน 34223 ครั้ง)
ต้องถามว่า คำว่า เอา มีความหมายเพิ่มให้เปล่า

อิอิ
มีครับ

พี่จะเอาอย่างมัน~~*

Today you , Tomorrow me.
เดี๋ยวตูไปผลักดันให้
ถ้าไม่บรรจุแอร๊ยยยย ลงในพจนานุกรม ตูจะกินไม่หยุด!
เขามีแต่อดข้าวประท้วงไม่ใช่เหรอ?
หรือเป็นเรื่องของเด็กแนว(อย่างแอนนนนน) ... ฮี่...

http://www.ThaiBuddy.com (ฟรีดิกชันนารี่ ชี้แล้วแปล)
ผมรู้เล็กน้อย
แหล่มเลยๆ กรี๊ดดดดด

แต่อีกไม่กี่ปีมันก็จะมีคำใหม่ๆมาใช้(เรื่อยๆ)แล้วนี่นา

เพื่อเป็นข้อมูลมั้ง หรือบันทึกไว้เผื่อค้นคว้า แบบที่รายการคุณพระช่วยนำเสนอความหมายของคำเก่าๆ

กำลังโหลดข้อมูล .....
ล้างตู้เย็น แถมทอง ระเิบิดส้วม เก้งกวางฉันรักเธอ

อย่าลืมคำพวกนี้ด้วยนะครับ  นะนะนะ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ภาษาลู คิง ควีน ไบ โบท กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
"เกรียน" กับ "แสดดดด" นี่จะมีลงมั๊ยคับ

หมีโหดดดด
แอบอ้าง
ม.ร.ว. ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ซึ่งได้รางวัลในฐานะผู้ใช้ภาษาไทยดีเด่นด้วยอีกท่านหนึ่งประกาศกลางวงสนทนาของเราอย่างไม่ลังเลเลยว่า“อีก ๓ เดือน, คำว่าแอ๊บแบ๊วก็จะหายไปจากวงการ, เชื่อผมซิ”

http://www.oknation.net/blog/black/2007/07/28/entry-1

อยู่ดีๆ แอ๊บแบ๊วก็กลายเป็นวาระแห่งชาติไปได้ครับ เท่จริงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พจนานุกรมคำใหม่
 งง

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
คำนี้จริงๆก็ได้ยินนานแล้วนะ แต่มันเป็นช่วงบูมสุดๆของมันเฉยๆ  กร๊าก

ยิ่งอยู่ก็ยิ่งเจอเรื่องแปลกๆ  อืมมมมห์

perfectionist
ฟองสบู่แตก
แหล่มเลย  กร๊าก

แป้นแล้นน้อย!~
มีคำว่า เอา หรือเปล่าครับ
เอาในความหมายที่ว่า กิจกรรมพิเศษ หรือเปล่าครับ

เช่น หรือมึงจะเอา...!
      เอาแม่งซักทีดิ...!

จำพวกนี้รึเปล่าครับ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หน้า: 1 2 [3] 4