หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอไอ้นี่ที่หน้า office ครับ !!!  (อ่าน 42342 ครั้ง)
เดี๋ยวคืนนี้มันมาเข้าฝันทันที

แต่อายุนกแก้วเล็กๆ ก็ไม่น่าเกินสิบปีหรอกมั้ง อยู่ที่ขนาดด้วย
คงแก่ตายจริงๆอุอุ

อร่อยหรือเปล่าจั๊ว...อ๊ะพูดอะไรออกไป (อิอิ)

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ไม่ทราบว่ายังเลี้ยงมันไว้อยู่หรือป่าวครับ

คือผมเคยไปเจอกระทู้เขาตามหานกที่เขาทำหลุดออกจากกรงไปนะครับ
ถ้าจำไม่ผิดเป็นนกแก้วนี่แหละครับ

อยู่ใน www.mthai.com รู้สึกว่าเขาจะรักมันมากเลย
อาจจะเป็นตัวนี้ก็ได้นะครับ

ส้มเคยถูกฝากให้เลี้ยง แต่เป็นนกกระตั้ว ตระกูลเดียวกันขนสีขาวมีหงอนตรงหัวสีเหลืองๆ

ข้อแนะนำในการเลี้ยง

1.อย่าให้มันอยู่ใกล้พีซี มิฉะนั้นมันล็มตีย์บอร์ดท่านให้เหี้ยน

2.นกแก้วก็ชอบอะไรแปลกๆนอกจากผักผลไม้ กะดองปลาหมึก มันชอบช๊อคโกแลตมากนะคะ พวกปักกิ่งน่ะ

3.มันไม่ชอบเสียงตะคอกดังๆ ไม่งั้นมันจะเลียนแบบและกลายเป็นนกโมโหร้าย

4.ซื้อที่ตัดล็บกับตะไบไว้ซะ  เล็บมันตัดดีๆนะคะไม่งั้นมีเลือด ส่วนตะไบ ไว้ตะไบจงอยปากมัน

เวลามันดื้อๆ หยิบตะไบเลยค่ะ มันไม่เจ็บหรอกแต่ ... เสียวว๊อยยย

5.อย่าไปกลัวมันให้มันรู้เด็ดขาด ไม่งั้นคุณจะกลายเป็นทาสมัน

6.แนะนำให้ตัดปีก นับไปช่วงที่ 3   4 นี่แหละ มันไม่เจ็บค่ะ  ต้องเข้าใจมันหากินเองไม่ได้แล้วค่ะ

ไม่งั้นมันต้อปเผชิญแบบอดตาย และเจอแมวอีก

ึ7. ไม่ต้องใช้โซ่หรือคอนไม้ มันจะเดินตามเป็นลูกหมา  พุงคุณจะเป็นที่นอนหลับชั้นเลิศของมัน

ต่อให้พลิกตัวมันก็จะพลิกมาเกาะบนแขนหรือลำตัวคุณแทน

8.มันเหม็นสาปมาก  อาบน้ำแล้วต้องไดร์ขนนะคะอย่าให้แห้งเองเดี๋ยวมันจะจามและเป็นหวัด

\\\\เฮ้อ  คิดถึงไอ้วอดก้าจัง  แต่ไม่กล้าซื้อนกมาเลี้ยงสงสารมัน ใครจะให้ฟรีๆก็โอเคนะคะ หมีโหดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

นกบินไม่ได้ นี้เพนกวินเลยนะ  ง่ะ

ของเอที่เคยเลี้ยงใส่โซ่ พอใหมันคุ้น แล้วก็ปลดโซ่ มันก็ไม่ไปไหนแล้ว

แต่ดันบินลงมาข้างล่างโดนหนูกินซะงั้น  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ต้องตัดนะเว้ย  ปีกมันงอกใหม่ได้ เหลือบ

นกนี่โคตรซนเลยนะเห็นมันหงิมๆอย่างนั้น ตัวดีเลยฉลาดเป็นกรด กวนตีนก็ที่หนึ่ง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
หนูกินนก  โวย
หนูอะไรนั่น

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หนูหิว กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
  :34:แหม
ถ้าพี่แอนหล่ะกิ้วเชื่อว่ากินนกหมดตัวได้ในคำเดียว คริคริ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]