หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอไอ้นี่ที่หน้า office ครับ !!!  (อ่าน 42337 ครั้ง)
ตอนเช้าก็นั่งทำงานอยู่แหละ สัก 9 โมงก็ได้ยินเสียงอะไรไม่รู้หน้า office
เอ๊ะแปลกแฮะ เสียงนกร้องนี่แต่ต่างจากที่ได้ยินปกติ
เลยออกไปดู

เฮ้ยยยย  โวย โวย โวย
นกแก้ววววววววววว
นกแก้วมาจากไหนเนี่ย !!!
กล้องๆๆ กล้องตูอยู่ไหนนนน อ้าวกำซ่อมอยู่  ฮือๆ~ ตายละมือถือก็แบตหมด
วิ่งเข้า office ไปอีกรอบขุดได้กล้องมาตัวหนึ่ง

จากนั้นก็ถ่ายมันสะ

แชะ !!!

สวยแฮะ น่ารักด้วย เถ่ายๆไปประมาณว่ามันรู้ตัวมั้งก็เลยบินมาใกล้ๆ

มาใกล้ๆแบบนี้ก็เสร็จดิ จับบีบคอเล..ย ไม่ใช่!! จับเข้า office หาส้มกับขนมปังให้มันกิน
โอ้ว น่ารักแฮะ เพิ่งรู้ว่านกแก้วน่ารักก็คราวนี้แหละ
ที่ขามันมีโซ่อยู่ด้วย ไม่รู้ว่าหลุดมาจากไหน

ได้นกแก้วมาเลี้ยงฟรีๆ 1 ตัว  ฮิ้ววว ราคาจริงๆมันเท่าไรก็ไม่รู้
ยังไม่ได้ตั้งชื่อมันเลยแฮะ

ชาร์ป ถ่ายภาพ
สำนักงานข่าวฟ๐นต์ รายงาน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
อรั๊ยยยยย  อยากได้
น้องชาร์ปทำงานแล้วเหรอ นึกว่าอยู่ม.ปลายนะเนี่ย  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
โห หลุดมาจากบ้านไหนเนี่ย เจ้าของจะเป็นห่วงไหมนะ
แต่น่ารักนะ ถ้าไม่มีคนมาประกาศหาก็เลี้ยงมันดีๆ ล่ะครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นกแก้ววววววววว  กรี๊ดดดดด

ทำไมดูในอวตารเหมือนเด็กม.ปลาย  หมีโหดดดด

โชคดีนะนิที่เจอคนใจบุญ

งบน้อย
กะว่าจะลองเปิบพิศดารอ่ะครับ  หื่น

อยากเปิบพิศดาร งั้นกินไก่ผัดสามอย่างดีกว่า ปล่อยนกแก้วไปเถอะ

เมนูพิศดาร ไก่ผัดสามอย่าง ขนไก่ ตูดไก่ ขี้ไก่  ฮิ้ววว พิศดารพอไหมครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 ง่ะ พิศดารมากครับ

รายงานสถานการณ์
ตอนนี้มันกินอิ่มละ กำลังเดินสำรวจรอบๆ office
อย่าขี้นะ นกแก้ว  ฮือๆ~

จบข่าว

ไอ้แก้วลูกแม่  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
น้องนกแก้วปากแดงแจ๊ดเลย  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
นกแก้ว กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
   ขาดนกกา นะครับ  คริคริ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ต๊าย รออยู่นะเนี่ยมุกนี่ หน้ามึน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

อ๊ะ สบู่ !!!  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สบู่นกแก้ว  หมีโหดดดด
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10