หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอไอ้นี่ที่หน้า office ครับ !!!  (อ่าน 42338 ครั้ง)
เลี้ยงดีๆนะครับ โชคดีของนกแก้วแล้ว รึว่าโชคร้าย อิอิ

รอคอย

คิดถึงนกแก้วที่เคยเลี้ยงเลย

เลี้ยงจนเชื่องเลยปลดโซ่ที่ขาออก

ไม่หนี แต่โดนหนูกิน  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หนูกินนกแก้วได้ด้วยหรือ น่ากลัวขึ้นทุกวัน

จินตนาการประมาณหนูกระโดดกัดคอนกแก้ว แล้วลากลงไปกินในรู

รอคอย

เดี๋ยวนี้หนูไทยกินนมนะ

ตัวโตเท่าแมวแล้วนะ  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ท่าทางจะเป็นหนูมีปีก นามว่า แม่ไก่

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ต่อไปข้างหน้าหนูมันกลายพันธุ์ตัวใหญ่เท่าวัว แล้วไล่ล่าคน เอิ้ก... เป็นหนังไปเลย ง่ะ

รอคอย
นกแก้วกินพลาสติกด้วย  ไอ้มืดหมี เอาช้อนให้มันมันกัดใหญ่เลย

ดูๆไปนิสัยตอนนี้ ก้าวร้าวมากครับ มันไม่ให้จับตัวเลย
ที่ขามันจะมีโซ่อ่ะครับ ในรูปมันเล็กไม่รู้ว่ามองเห็นหรือป่าว

สงสัยว่าเจ้าของเก่าคงจะเลี้ยงโหดมากนิสัยมันเลยก้าวร้าว  เศร้า

ไม่รู้ว่าอาหารนกแพงมากมั้ยครับ เดี๋ยวจะไปซื้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2007, 17:12 น. โดย ชาร์ป จารุวัฒน์ » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

นกแก้วกัดอยู่แล้วครับ ถ้าไม่คุ้น ขนาดเอเลี้ยงตั้งนานมันยังไม่คุ้นเลย

มันจะคุ้นเฉพาะคนให้อาหาร  หมีโหดดดด หมีโหดดดด หมีโหดดดด

อาหารก็เมล็ดทานตะวันครับ

แค่นี้ก็อยู่ได้แล้ว อารมณ์ดีซื้อผลไม้ให้กินก็ได้ครับ  ยิ้มน่ารัก

เพื่อนเคยเลี้ยง ปากอย่างคมอ่ะ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง

วาจาเชือดเฉือนมาก

ไม่เอานกแก้วไปตรวจโรคก่อนเหรอครับ มันอยู่ในห้องแอร์จะอันตรายหรือเปล่า  งง

ขอบคุณครับพี่เอ

ไม่เอานกแก้วไปตรวจโรคก่อนเหรอครับ มันอยู่ในห้องแอร์จะอันตรายหรือเปล่า  งง

ขอบคุณครับเดี๋ยวพาไปพรุ่งนี้ คืนนี้กะว่าจะเลี้ยงมันใน office ไปก่อน
นกแก้วอยู่ในห้องแอร์ไม่ได้หรอครับ  งง

มันพูดว่า
"ถ้าจะบิน จงบินอย่างพญาเสือ"

โอว.. คมสุดๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันพูดว่า
"ถ้าจะบิน จงบินอย่างพญาเสือ"

โอว.. คมสุดๆ
เสือที่บินได้ เห็นจะมีแต่ เสือกะบาก  ฮี่...

เสือกะบาก  งง

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10